15 ตอบกลับ

VIP Member

ถ้าคุณแม่ต้องการเพิ่มนน.ตัวเล็กในครรภ์ แบบให้ลงคุณแม่น้อยที่สุด ก็ทานจำพวกโปรตีนค่ะ นม(ขาดมันเนย, นมถั่วเหลืองเจ, ข้าวกล้อง, ข้าวไรซ์เบอรี่, แอปเปิ้ล, แก้วมังกร, ฝรั่ง, กล้วย, ไข่, ถั่วต่างๆ, เนื้อสัตว์(ไม่ติดมัน), ผักใบเขียว กินปริมาณน้อย แต่บ่อยและสม่ำเสมอ สลับกันไปค่ะ งดน้ำหวาน, ชา กาแฟ น้ำอัดลม, ผลไม้กระป๋อง, น้ำผลไม้กล่อง, ของมัน ของทอด (งดได้คุณแม่จะกลับมาหุ่นเซี๊ยเร็ว น้องแข็งแรงค่ะ😉)

ช่วยได้ค่ะแต่อย่ากินมากนะค่ะคุณแม่..เพราะจะทำให้ลูกออกมาแพ้ไข่ค่ะ...กินแค่วันละ1-2พอนะค่ะ

VIP Member

อยากจะบอกว่าแทบจะไม่ได้กินเลยค่ะเป็นคนไม่ชอบไข่ต้มเลยไม่ทำกิน

VIP Member

ขึ้นค่ะมีโปรตีนสูง เรากินวันละฟองสองฟองคนแรก 3800ค่ะ

ไข่ต้ม กล้วยน้ำหว้า นม อาหารโปรตีนค่ะแม่^^

เนื้อ นม ไข่ หมอแนะนำให้เราทาน

ใช่ค่ะแม่ เพิ่มน้ำหนักค่ะ

ขอบคุณแม่ๆทุกคนคะ

VIP Member

ช่วยได้เยอะเลยคะ

ช่วยได้มากเลยค่ะ