35 ตอบกลับ

จะตรวจกันช่วง 15-20 สัปดาห์ค่ะ เหมาะสมที่สุดคือ 16-18 สัปดาห์ อายุครรภ์ อายุแม่ ประวัติการท้องก่อนหน้า มีผลต่อผลตรวจด้วยจ้า แล้วแต่หมอจะพิจารณาให้ตรวจตอนไหนค่ะ แต่จะอยู่ในช่วงนี้แหละ

เราตรวจตอน15วีค แบบเจาะเลือดทางโรงบาลโทรมาแจ้งว่าความเสี่ยงให้เข้าไปเจาะน้ำคร่ำวันที่8นี้ค่ะ แอบเครียดและกังวลเหมือนกันค่ะ

16วีค 2 วัน ตรวจตอน15วีคค่ะ ตอนนี้หมอยังไม่โทรมาบอกผล ถ้าผลเสี่ยงหมอจะโทรมา เเต่หมอไม่โทรมาเลย ผลน่าจะปกติ

บ้านนี้เจาะเลือดไปตรวจตอน15วีคค่ะแต่อีก3วีคถัดไปค่อยมาฟังผลค่ะ

บ้านนี้ความเสี่ยงอยู่ที1:95ค่ะเจาะวันนี้รอผลวันที1ค่ะ

TapFluencer

เพิ่งตรวจมาวันพุธที่แล้วค่ะ ตอน15วิค รอฟังผลเดือนหน้าค่ะ

ของเค้า 15วีค หมอนัดตรวจวันนี้ค่ะ ยังมีเวลารีบไปตรวจนะคะแม่

บ้านนี้เจาะน้ำคล่ำวันนี้เจอหินปูในหัวใจลูกเคียดเนยแม่

อยู่ดีๆเจอหินปูเลยต้องเจาะน้ำคล่ำรอฟังผลแม่

รอฟังผลวันที่9 ที่จะถึงนี้ค่ะ แอบกังวนอยุ่นิดๆ *ท้อง2

บ้านนี้พึ่งตรวจเลยคะ 16 วีคพอดี รอฟังผลเดือนหน้าคะ

บ้านนี้ตรวจตอน15สัปดาห์ค่ะวันนี้ไปฟังผลแล้วค่ะ