12 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นบางความเชื่ออะคะ คนท้องเค้าบอกมาว่าจิตจะอ่อนกว่าใครเพื่อน สามารถทำคุณไสใส่ได้เลยทีเดียว(เค้าพูดมานะคะ😅😅) ก็เลยมีการกลัดเข็มกลัดกันอะคะ เผื่อป้องกันสิ่งที่เรามองไม่เห็น เราก็กลัดนะคะ 1.เพื่อความสบายใจทั้ง2ฝ่าย 2.เวลาขึ้ยรถสาธารณะพอเค้าเห็นเข็มกลัดจะรู้ว่าเราท้องเค้าจะลุกให้เรานั่งค่ะ(บางคนก็ไม่ลุกเน้อ ความเห็นแก่ตัวของคนมันมี) ตอนเราท้องก็ไปงานศพค่ะ กลัดเข็มกลัดไปด้วยเพื่อความสบายใจ😅😅😅😅😅

ได้ค่ะ แม่พี่เสียตอนอายุครรภ์ 32 สัปดาห์ อยู่กับพี่อยู่กับแม่จนวันปลง แต่เค้าไม่ให้ขึ้นปลง แค่นั้น คนแก่บอกให้กลัดเข็มกลัด กัน สิ่งไม่ดีความเชื่อแต่ละคน ตอนนี้คลอดแล้ว คลอดได้ 1 เดือนแล้วลูกแข็งแรง ดี

ไปได้นะคะ่ ถ้าเป็นญาติสนิท

VIP Member

ไปได้ค่ะ บ้านนี้ก้อไปมา

ไปได้คะ​

ไปได้ค่ะ

VIP Member

ไปได้คะ

TapFluencer

ได้นะคะ

ได้ค่ะ

VIP Member

ได้ค่ะ