19 ตอบกลับ

บ้านนี้เพิ่งเมื่อวานนี้เลยค่ะ​ 20​ วีค​ 1​ วัน​ กินมื้อเที่ยงเสร็จ​มานั่งพัก​ รู้สึกตุ้บแรกที่ใต้สะดือ​ เราก็.. เอ๊ะ... จะใช่มั้ย​ เพราะก่อนหน้านี้เคยเอามือไปจับก็รู้สึ​กตุ้บๆ​ แต่เหมือนจะเป็น​ชีพจรเราเอง​ รอบนี้เลยสังเกต​ดีๆ​ เค้าจะตุ้บๆเป็น​จังหวะของเค้าเอง​ แล้วจะรู้สึกแรงกว่าปกติค่ะ วันแรกรู้สึก​ 2​ หน หลังมื้อเที่ยงกับหลังมื้อเย็น​

เราอ่านบทความเขาว่าลูกตอดช่วง 18 วีคค่ะ ส่วนดิ้นนั้นประมาณ 25 วีคค่ะ บ้านนี้ก็ตอดตุ๊บๆ ทุกวัน ตอนนี้ 23 วีคแล้ว รอลุ้นว่าตอดกับดิ้น อาการจะคล้ายกันไหม

บ้านนี้ท้อง2 เริ่มตอดๆตอน18w ตอนนี้20w ดิ้นแรงๆถี่ขึ้นค่ะ

บ้านนี้18wก็เริ่มตอดแร้วค่ะ บางคนก็ต้อง20w++++ค่ะ

บ้านนี้18 ค่ะตินนี้19+3แล้วดิ้นเก่งมากค่ะ

บ้านนี้รุ้สึกว่าดิ้นชัดตอน23วีคค่ะ

19-20 วีค น้องก็เริ่มดิ้นแล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ 21 เริ่มรุ้สึกชัดค่ะ

VIP Member

บ้านนี้น้องตอด 22 วีคค่ะ

ของเราประมาณ 5 เดือนค่ะ