16 ตอบกลับ

ช่วงนี้ที่เห็นจะเป็นพุงเก่าแม่ค่ะ ถ้าอีก 3-4 เดือนคนทักว่าเล็กก็ไม่ต้องกังวลนะ เรามาท้องใหญ่เอาตอน 7 -8 เดือน แต่น้องหนักตามเกณฑ์ค่ะ กินของมีประโยชน์ เน้นโปรตีน น้ำหนักจะอยู่ที่เด็กเยอะค่ะ

ในรูปคือพุงของเเม่ล้วนค่ะ น้องยังจิ๋วมากๆ จะเริ่มโตขึ้นตอน5เดือน ของบ้านนี้ชัดตอน6เดือนค่ะ

ของเรา12สัปดาห์1วันก็ยังไม่เห็นอะไรมากนะคะทอ้งให่ญขึ่นนิดเดียวเองค่ะ

ท้องไม่ค่อยออก เรื่องปกติค่าาา น้องยังตัวเล็ก 👶🏻

บ้านนี้จะ4เดือน ท้องไม่ค่อยออกเหมือนไม่ได้ท้อง

ปกติค่ะ แต่3-4เดือนบ้านนี้ท้องออกแร้วค่ะ

แค่9 สัปดาห์เอง. รอ20 ขึ้นท้องจะเริ่มออก.

ปกติค่ะ ท้องขะใหญ่เร็วช่วง7-9เดือนค่ะ

ปกติค่ะ เรา11 wยังเล็กกว่านี้เลยค่ะ

ของเเม่16+ ยังไม่เห้นท้องเลยเง้