21 ตอบกลับ

ดูที่น้ำหนักน้องดีกว่าค่ะ รอบหน้าแม่ลองถามหมอนะคะตอนนี้น้ำหนักน้องได้เท่าไหร่แล้ว แต่ปกติถ้าน้ำหนักเยอะไปหรือว่าน้อยไปหมอจะรีบแจ้งตลอดค่ะ เช่นบ้านนี้น้ำหนักน้องเยอะไป หมอจะแจ้งแล้วให้มาดูน้ำหนักใหม่อีกอาทิตย์ค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ🥰

ไม่ต้องกังวลค่ะ ของเราตอนนี้ได้6เดือน ท้องเล็กมาก บางคนตัวใหญ่ ท้องใหญ่ก็ คลอดลูก ก็ไม่ได้ใหญ่ค่ะ บางคนก็เล็ก บางคนก็ใหญ่ บางคนตัวเล็ก คลอด ยังได้ตัวใหญ่ ถ้าหมออัลตร้าซาวน์ หมอไม่บอกอะไร ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ😁✌️

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ🥺🥰

เราก็เป็นค่ะ​ จะคลอดแล้วท้องยังเล็กอยู่​เลยอันตร้าซาวก่อนคลอด​ หมอบอกน้องจะได้ประมาณ​2400 เเต่พอคลอดออกมา2800​ บางทีน้ำหนักอาจจะลงลูกก็ได้นะคะ​ สู้ๆนะคะแม่ขอให้น้องออกมาแข็งแรงนะคะ❤️

ขอบคุณมากเลยค่ะ🥺🥰

ไม่ต้องกังวลนะคะ ขอแค่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็พอค่ะ เห็นเด็กที่บ้านท้องใหญ่มากเดินแทบไม่ไหว ลูกคลอดออกมาได้ 2,700 กรัมเองค่ะ เล็กใหญ่ไม่ใช่ประเด็น คนที่ใหญ่ลูกอาจเล็กก็ได้ค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ🥺🥰

ของเรา.. ทุกคนก็ทักว่าท้องเล็ก... แต่เค้าบอกว่าจะได้ลูกหมด... ก่อนท้องเราหนัก62ก่อนคลอดเราหนัก69... ลูกเกิดมา3160กรัม​ แข็งแรงดีทุกประการ​ แม่ไม่ต้องกังวลไปนะค่ะ

ขอบคุณมากเลยค๊า🥰

ตัวเล็กหรือตัวใหญ่ต้องเข้าตู้อบหรืออะไรไม่ต้องชี้เรียสค่ะลูกออกมาก็ยังโตต่อได้ค่ะเด็กมีพัฒนาการรวดเร็วค่ะเเม่อย่าคิดมาก

ขอบคุณมากๆเลยค๊า🥺🥰

บ้านนี้มีแต่คนทักว่าท้องเล็กแม่น้ำหนักก่อนคลอดแค่41ตอนนี้ท้องได้8เดือนน้ำหนักแม่แค่51.3ขึ้นมาแค่10โลเองค่ะ

ของเราขึ้นมาแค่ทีละ2โลเองค่ะก่อนท้องประมาณ44โลตอนนี้จะ50แล้วค่ะ😄

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ🥰

TapFluencer

เราก็ท้องเล็กค่ะแม่ ท้องแรก ท้องพึ่งจะออกชัดตอน6-7เดือน ไปไหนมีแต่คนทักว่าท้องน้อย น้องออกมา3,166กรัมค่ะ

ดีจังเลยค่ะ🥰

ต้องซาวด์ดูค่ะแม่ เราท้องเล็กเหมือนกัน 8เดือนแล้วยังเล็กอยู่ แต่น้องน้ำหนักดี ตามเกณฑ์ตลอดค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ🥰