อายุครรภ์

อยากถามแม่ๆเรื่องอายุครรภ์หน่อยคะ 2อาทิตย์ที่แล้วหมอซาวด์ดูอายุครรภ์ได้34w อีก2อาทิตย์ต่อมาหมอนัดซาวด์อีกครั้ง เราก็นับอายุครรภ์ต่อจากที่ซาวด์ครั้งที่แล้วเป็น 36w แต่พอหมอซาวด์เสร็จบอกว่าอายุครรภ์32W ตอนนี้เลยไม่รู้จะหยึดนับรอบไหนดีเลย ส่วนจะให้นับจากประจำเดือนที่ขาดบ้านนี้ประจำเดือนก็มาไม่ปกติด้วย อยากถามประสบการณ์แม่ๆว่าควรยึดอายุครรภ์ที่ซาวด์ครั้งล่าสุดใช่มั้ยค่ะ แล้วเกิดจากอะไรซาวด์แล้วอายุครรภ์ถึงลดลง

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ยึดใบล่าสุดค่ะ.