28 ตอบกลับ

34 วิค ยังขับไปทำงานเองอยู่เลยค่ะ ระยะทาง รวมไป-กลับเกือบ 30 โล ฝนตกแดดออกก็ขับไปเอง ไม่มีใครไปส่งก็ต้องช่วยเหลือตนเอง อดทนเอา ลูกดิ้นบ่อย + ท้องแข็งมากขึ้น คิดว่าคงจะขับไปเรื่อยๆจนกว่าจะคลอด สามีก็ไม่ยอมไปส่ง คิดไปคิดมาสงสารตัวเองมากเหมือนกัน มีรถแต่ขับไม่เป็นก็จำทนขับมอเตอร์ไซค์ต่อไป😭

ถ้ามีความจำเป็น ก็ให้ระมัดระวังค่ะ เป็นคนขับคนซ้อนก็เสี่ยงเหมือนกัน ยิ่งใกล้คลอดแล้ว อุบัติเหตุเกิดได้ตลอด ไม่ใช่ว่าทุกคนจะโชคดีขับมอเตอร์ไซค์แล้วไม่เป็นอะไรนะคะแม่ ทั้งการกระแทกเอย เบาะมันไม่นุ่มเหมือนรถยนต์อีก

ท้องแก่แนะนำงดขับเองค่ะ ส่วนตัวเราซ้อนท้าย สามีลงทุกหลุมไม่มีเบา แต่ก็ไม่มีอาการผิดปกติอะไรนะ ซ้อนยันใกล้นัดผ่าคลอด 36-37 สัปดาห์เลยค่ะ แต่ไม่บ่อย จะออกแค่ช่วงกลางคืนหิวข้าวออกไปหาข้าวกินกัน

บ้านนี้ขี่จนถึง38วีคแล้วค่ะ..ทั้งขับทั้งซ้อนเพราะใช้สามีไปทีไรไม่ค่อยได้ดั่งใจเลยค่ะเลยต้องไปเอง แต่ตอนนี้ก็ขี่บ้างเปนบางครั้งค่ะ

เราเอง35+4 เเล้ว พึ่งจะโดนหมาตัดหน้าไป😢 กำลังจะไปหาหมอกับเเฟนพอดี ดีนะเราซ้อน เลยไม่เป็นไรมาก เเต่ได้นอนโรงบาลไป1คืน

36เกือบ37ค่ะ ขับรถมอไซต์เริ่มไม่ไหวแล้วตอนนี้ รถยนต์ยังขับอยุ่เพราะไม่มีใครขับ น้องเริ่มมามุดๆแถวจิมิโกะแล้วค่ะ

35 วีคก็ขึ้นอยู่ค่ะ แต่นานๆทีแล้วก็ใกล้ๆค่ะไม่มีอาการอะไร แต่ช่วงนี้แม่ไม่ค่อยให้ขึ้นแล้วค่ะฝากพี่ซื้อเอา

38 ยังซ้อนมอไซค์อยู่ค่ะ แต่ไปไม่ไกลมาก ว่าวันคลอดน่าจะได้นั่งมอไซค์ไปเพราะบ้านใกล้ รพ ขับประมาณ10นาทีถึง😂

36วีค5วันยังขี่รถซา​เล้ง​อยู่เลยค่ะ.. ขี่จนท้องแข็ง.ถ้าไม่ขี่ก็ไม่มีคนหากับข้าว​ให้กิน.แฟนก็ทำงาน

บ้านนี้ขี่ไปรับไปส่งลูกที่โรงเรียนจนคลอดเลยค่ะ แต่เปนระยะทางใกล้ๆนะคะไม่ได้ไกลมากแต่ขี่ทุกวัน