66 ตอบกลับ

ถ้าหมอไม่โทรมาเลื่อนก็ไปได้ปกติจ้า ใส่แมส พกเจล ตรวจเสร็จกลับบ้านอาบน้ำเปลี่ยนชุดทันทีค่ะ

ไปตามนัดค่ะ เราไปที่จุฬาด้วย ก้กลัวเหมือนกัน แต่เค้าน่าจะแยกตึกผู้ป่วยโควิดอยุแล้วนะคะ

VIP Member

บ้านนี้ค่ะ เพิ่งไปมาวันนี้เอง แต่ไปคลีนิคนะคะไม่ใช่โรงพยาบาล คนเลยไม่เยอะเท่าไหร่ค่ะ

เจาะเลือดที่แลปดีกว่าคะไม่ต้องไปรพ.ปลอดภัยและรวดเร็วดีคะ..แล้วก้ไปตามหมอนัดดีสุดคะ..

นัดอาทิตย์เว้นอาทิตย์เลยจ้า กลัว แต่กะต้องไปตามนัดค่ะ ค่อยเซฟตัวเองเอาไว้จ้า

หมอนัดวันที่23เม.ย อัลตร้าซาวด์พร้อมกำหนดวันผ่า คลอดเดือนมิ.ยค่ะก้อไปตามนัดค่ะ

ไม่ได้เลื่อนนะคะ พบหมอก็สำคัญ แต่ก็เซฟตัวเองให้ดีที่สุด เท่าที่ทำได้

บ้านนี้นัดวันที่ 8 เมษา ค่ะไม่ได้เลื่อนเลยนัดเจาะเลือดตรวจครรภ์ค่ะ

ถ้ามีความจำเป็นก็เลื่อนได้ ถ้าไม่มีความเสี่ยงใดๆในการตั้งครรภ์

ควรไปตามหมอนัดค่ะ สถานการณ์คงไม่ดีขึ้นภายในเร็ววันนี้หรอกค่ะ