รบกวนแม่ๆแชร์ประสบการณ์เร่งคลอด

อยากถามแม่ๆว่ามีใครเคยโดนเร่งคลอดบ้างค่ะ อาการเป็นยังไง บ้านนี้หมอบอกว่าน้องกลับหัวจ่อพร้อมคลอดตั้งแต่ 37 วีคแล้วค่ะ แต่นี้ 39 วีค +2 แล้วยังเงียบอยู่เลย หมอเลยนัดเร่งคลอดในอีก 4 วันคือวันที่ 17 ค่ะ เลยอยากให้แม่ๆที่มีประสบการณ์เร่งคลอดช่วยแชร์หน่อยค่ะ เคยได้ยินมาว่าจะเจ็บนานและเจ็บมากกว่าปกติ แล้วบางคนปากมดลูกไม่เปิดต้องผ่า เจ็บ 2 ต่ออีก แม่บ้านนี้แอบกลัวนิดนึงค่ะพึ่งท้องแรกด้วย ใจก็อยากให้เจ็บตามธรรมชาติมากกว่า

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ