9 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ เพิ่งมาได้วิธีที่ถูกต้องจิงๆก็ 4 เดือนเข้าไปละค่ะ ขอส่งต่อให้จะได้แก้ได้ทัน การเรอสำคันทีาสุดค่ะ แต่ต้องหลังจากน้องอิ่มแล้วสัก 5-10 นาทีนะคะ ให้น้องนั่งพักก่อนเพราะหูรูดกระเพาะน้งยังไม่สมบุรณ์ถ้าเรอเลยอาจทำให้นมย้อนกลับได้ค่ะ และอย่าเะงให้นอนนะคะ ให้เวลากับเขาอีกสัก 15-20 นาที จะดีมากๆเลยต่ะ

อุ้มให้น้องเรอ แล้ว เวลานอนให้น้องนอนหัวสูงกว่าลำตัวหน่อยค่ะ จะได้ไม่เเหวะนมค่ะ เพราะเวลานอนถ้านอนตัวกับหัวเท่ากันก้อทำให้น้องเเหวะนมได้อีก

เอาน้องเรอหลังกินนมค่ะจะค่อยหายเมื่อเด็กโตขึ้นประมาน3เดือน

ลองให้กินน้อยลงแต่บ่อยขึ้นอุ้มเรอนานๆ อุ้มตั้งๆไว้ซัก30นาที

น่าจะอุ้มเรอไม่พอ ต้องประมาณ 30 นาทีนะคะถึงจะหาย

VIP Member

อุ้มเรอบางทีไม่ถูกวิธีก้แหวะบ่อยได้นะคะ

ให้น้องเรอทุกครั้งหลังทานนมค่ะ

อุ้มเรอค่ะ

ถ้าอุ้มเลอแล้ว น้องยังแหวะอยู่ เค้ายังเล็กมากค่ะหูรูดยังไม่ดี ถ้าไม่อันตรายก็หายกังวลได้ค่ะ เดี๋ยวโตอีกหน่อยก็จะหายเอง