ตรวจน้ำตาลในเลือด

อยากถามแม่ๆว่า หมอจะให้ตรวจน้ำตาลในเลือดตอนกี่สัปดาห์คะ ตอนนี้เราได้ 15w แล้ว ชอบกินของหวานแล้วก็น้ำอัดลมอยู่บ่อยๆอ่ะค่ะ ถ้าไม่ได้กินแล้วเวียนหัวคลื่นไส้ 😅 แต่น้ำหนักไม่ขึ้นเลยนะคะ 47 เท่าเดิมตลอด อยากรู้ว่าจะเสี่ยงเบาหวานขณะตั้งครรภ์ไหมอ่ะคะ 🙏🏻 #ท้องแรก

23 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

บ้านนี้31wแล้วยังไม่ได้ตรวจเลยปกติไม่ชอบกินหวานเลยตั้งแต่ท้องมากินเกือบจะทุกวัน แต่ในฉี่หมอบอกไม่มีนะคะ

หมอนัดตรวจน้ำตาล 25 w ค่ะ นน แม่ขึ้นมา 7 กิโล ลุงหมอดุมาก ตอนนี้กำลังคุมอาหารอย่างหนัก เพื่อรอไปตรวจ😂

ของเราฝากเอกชน ตรวจวัดน่ำตาลในฉี่ทุกเดือนถ้าเดือนไหนฉี่หวานก็ต้องกลืนน้ำตาลเจาะเลือดค่ะ

TapFluencer

คุณแม่งดกินน้ำอัดลมนะคะเพราะอันตราย เด็กในท้องได้คะเพราะเรากินอะไรเข้าไปลูกก็จะได้แบบนั้นไป

VIP Member

เปลี่ยนน้ำอัดลมเป็นน้ำเเดงเฮลบลูบอยเเทนนะคะ น้ำอัดลมมีผลต่อกระดูกค่ะ ทำให้กระดูกพรุนได้

ของเราตรวจ ด้วยเเถบตรวจทุกเดือนคะ เเต่ถ้ากินน้ำตาลเเล้วตรวจ เราได้ตาวจ ตอน 30 วีคคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-4504718)

ตรวจน้ำตาลประมาณวีคที่24ค่ะควรงดน้ำอัดลมนะคะหรือนานๆค่อยทานทีจะดีกว่าค่ะ

บ้านนี้หมอนัดตรวจเดือนหน้าค่ะ 6 เดือน นิดๆ

ของเรา39วีคไม่เคยได้ตรวจเลยค่ะ