10 ตอบกลับ

ได้ค่ะ ให้แฟนเเจ้งเกิดลูกเซ็นรับรองบุตรแล้วเอาบัตรสูติบัตรของลูกไปยื่นประกันสังคมค่ะ

ได้ค่ะ แต่ถ้าไม่จดทะเบียนต้องไปศาลให้เค้ารับรองยุ่งยากบวกกับเสียค่าใช้จ่ายเยอะ จ้า

ใช่ค่ะเดะนี้ยุ่งยากตอนเเรกจะไม่จดแต่โทรไปคุยกับประกันสังคม แล้วก็อ่านๆมา จดทะเบียนง่ายกว่าค่ะ ค่าแยกเอกสารของศาลก็500ไม่รวมค่ายิบย่อย เสียเวลาด้วยค่ะ อันนี้พึ่งทำเมื่อ4เดือนก่อนจ้า

ได้ค่ะ ใช้สิทธิแฟนเบิกค่าคลอด13,000พร้อมกับทำเรื่องเงินสงเคราะห์บุตรค่ะ

ต้องจดทะเบียนก่อนใช้ไหมถึงจะได้สิทธิประกันสังคม

ได้ค่ะ เราก็เบิกของแฟน ไม่ได้จดทะเบียนกันเหมืนกัน

ได้ค่ะ แต่ต้องมีเอกสารรับรองบุตรด้วย

ขอบคุณจ้า

ได้ค่ะ แต่สอบถาม รพ ก่อนก็ดีนะคะ

ได้ค่ะ ให้แฟนเซ็นรับรองบุตรค่ะ

ใช้ของแฟนได้ค่ะ

เบิกได้ค่ะ 13000