19 ตอบกลับ

VIP Member

อย่าวิตกกังวลเกินไปครับ เสื้อผ้าเด็กอ่อน แรกๆ ใช้ได้ทั้งชายและหญิงครับ แตกต่างกันตรงสีสัยและลวดลาย ซื้อแบบเชือกผูกด้านหน้า เลือกสีสันอ่อนๆ ก็ใช้ได้ทั้งคู่ครับ พอน้องโตอีกนิดค่อยเลือกให้กับตรงเพศน้องก็ไม่สายเกินไปครับ อีกอย่างช่วงแรกเกิด-3เดืน น้องจะโตไวมาก เสื้อผ้าที่เตรียมไว้ใส่แทบไม่ทันละครับ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นไปได้ค่ะ บ้านนี้ไปซาวด์ตอน16w หมอบอกน่าจะผู้ชาย แต่หมอก็ยังไม่คอนเฟิร์มน้องเอาก้นบัง 😂😂แม่ก็ซื้อเสื้อผ้าโทนกลางๆไว้ ฟ้า เขียว เหลือง ขาว ค่ะ

นี่ลุงหมอบอกผู้ชายเลยค่ะ

ผิดพลาดได้ค่ะพี่สาวไปอัลตราซาวด์หมอบอกได้ผู้ชายแต่ออกมาได้ผู้หญิงสามมารถไปตรวจคลีนิคเพื่อความแน่ใจได้ค่ะของเราช่วงใกล้คลอดถึงจะไปอัลตราซาวด์คลีนิคอีกทีหนึ่งค่ะ

ของเราท้อง2หมอบอกได้ผู้หญิง​ เตรียมของสีชมพูหมดเลยค่ะ​ พ่อเค้าเตรียมเองเลย 5555​ สรุปได้ผู้ชายค่ะ​ ยิ่งกว่านั้นลูกเราหน้าเค้าหวานมีแต่คนทักว่าผู้หญิงแทบทุกคนที่เจอค่ะ

เอ็นดูจังค่ะแม่

บ้านนี้รพ.รัฐบอกเป็นผู้ชายตอน20W พอไปย้ายไปฝากครรภ์ตอน31Wหมอส่วนตัวหมอบอกผู้หญิงชัวร์ค่ะ ซาวด์เห็นเป็นกลีบและช่องคลอดของน้องค่ะ

Super Mum

มีความเป็นไปได้เช่นกันค่ะ คุณแม่เตรียมสีกลางๆไว้นะคะ (นี่อาจจะเป็นอีก1เหตุผลที่หมอบางคนไม่แจ้งเพศลูกเพราะกลัวผิดพลาด)

ขอบคุณค่ะ

TapFluencer

พลาดผิดพลาดกันได้ค่ะ เเต่ถ้าซาวมาโดยตลอดจนจะคลอดเเล้วไม่น่าจะพลาดได้นะคะเเม่ โอกาสพลาดน่าจะ 1% ด้วยซ้ำ

ขอบคุณค่ะแม่

VIP Member

มีทั้งชัวร์หรือไม่ชัวร์ได้ค่ะ แนะนำชื้อสีกลางๆไว้ค่ะ แบบสี ฟ้า เขียว เหลือง อะไรประมาณนี้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตอนท้องแรก7เดือนกว่าหมอบอกผู้หญิงซื้อสีชมพูหมดพอตอน40วีคผู้ชายค่ะ555

ต้องเตรียมโทนสีกลางๆไว้แล้วค่ะ

ถ้าหมอบอกว่าชาย คือ ชายค่ะ แต่ถ้าหมอบอกน่าจะนี่มีเปอร์เซ็นต์เป็นสาวได้อีก

ก็ผู้ชายแหละค่ะ แต่ถ้าแม่แอบกลัวก็ซื้อเสื้อผ้าโทนกลางๆไว้พอประมาณก่อนก็ได้ค่ะ คลอดออกมาแล้วค่อซื้อเพิ่มตามเพศค่ะ