35 ตอบกลับ

ทาอะไรก็แตกค่ะ นี่ก็ทาตั้งแต่รู้ว่าท้องเดือนหน้าก็คลอด แตกแบบไม่ยั้งค่ะ แต่แฟนก็ให้กำลังใจว่ามันเป็นเรื่องปกติของคนท้อง🤣

แฟนน่ารักมากค่ะ

บ้านนี้ก็ทาตั้งแต่2 เดือนแรก ตอนนี้36ก็ เริ่มแตกแล้วค่ะ น่าจะแล้วแต่สภาพผิวของแต่ละคนค่ะ โบกครีมจนท้องมันก็ไม่รอดจ้าาา

บ้านนี้ตั้งแต่รู้ว่าท้องก้ไม่ได้ทาครีมเลยค่ะ ติดขี้เกียจ😅 ตอนนี้8เดือนแล้วยังไม่แตกเลยค่ะ แต่ไปแตกนิดๆที่หน้าขาแทน😅

ทำบุญมาดีมากค่ะแม่

VIP Member

ของเค้าแตกตรงหน้าอกค่ะ ด้วยความที่น้ำนมเริ่มมาคัดเต้าหน้าอกขยาย สุดท้ายเต้าแตกค่ะแม่แต่ตรงท้องเป็นเส้นเลือดขอด 🥹🥲

ขึ้นอยู่กับผิวนะแม่ ขนาดเราโบกซะ ครีม ออย แพงๆ ที่เค้าว่าดี ยังเอาไม่อยู่เลยจร้า ยิ่งถ้าแม่ผิวแห้งนะ.. ยากจร้า

โห ใช่เลยค่ะ เป็นคนผิวแห้งมากกก

บ้านนี้ทาออยบ้างบางวัน ตามความขยัน แต่ท้องไม่แตกนะคะ น้ำหนักขึ้นมา 12 กิโล หนังท้องของแต่ละคนก็มีส่วนนะคะ

ตอนนี้ 35 วีค ขึ้นมา 14 แล้วค่ะ 🥹🥹

Super Mum

บ้านนี้ แตกค่ะ แต่ทาจอนสันเบบี้ออยกับนีเวียตลับน้ำเงินจางลงเยอะเลยค่ะ แบบโบกหนาๆ เอาให้ท้องมันไปเลย

จางตั้งแต่ตั้งท้องเลย ฟรือว่าหลังคลอดคะแม่

ไม่เกี่ยวค่ะกับครีมที่ทาค่ะอยู่ที่หน้าท้องเราหนาหรือบางบ้านนี้ท้อง2ตอนนี้34+3wแล้วยังไม่แตกเลยค่ะแม่

อิจฉาเลยค่ะ

บ้านนี้พอเข้า33วีค เริ่มคัน เริ่มเจ็บแปลบๆ เหมือนผิวกำลังแยก โบกจนไม่รู้จะโบกยังไงแล้วค่ะ

มีคันเหมือนกันค่ะ พยายามโบกครีม ก็ไม่รอดค่ะ

เรา8เดือนไม่ทาเลย ท้องไม่แตก เพราะ เหมือนเป็นคนผิวไม่แห้งเลย เราว่ามันแล้วแต่คนเลยนะ

น่าอิจฉามากเลยค่ะ 🥹