5 ตอบกลับ

ถ้าแม่ยังไม่ได้ฝากครรภ์เลย แนะนำไปรีบไปฝากภรรภ์ดีกว่าค่ะ ให้มีประวัติการตรวจครั้ง2ครั้งก็ยังดี เพราะมันเสี่ยงค่ะ ทางโรงบาลไม่มีประวัติอะไรเลย คุณแม่มีโรคอะไร เด็กอยู่ท่าไหน

ถ้าหมอที่ฝากไม่ได้ทำงานอยู่โรงบาลที่จะไปคลอดคุณแม่ควรจะมีประวัติการฝากอย่างน้อย1-2รอบค่ะ ถ้าคุณหมอทำงานที่โรงบาลนั้นก็ไม่น่ามีอะไรเพราะคนรู้จักก็ฝากคลีนิคจนนัดผ่าเลย

ได้ฝากท้องยังคะ หรือฝากทีือืืน ทีไม่ได้หมายถึงในร.พ แต่จะคลอดร.พ เราเข้าใจถูกไหม ถ้าฉุกเฉินสามารถคลอดได้ทุกโรงพยาบาลรัฐเลยค่ะ แต่ถ้ายังไม่ฝากท้องแนะนำฝากก่อนนะคะ

ฝากแล้วจ้า

ได้ค่ะเเต่จะโดนหมอโรงพยาบาบ่นนิดหน่อยจ้า

แล้วฝากท้องรึยังคะ