12 ตอบกลับ

ทางที่ดีเปลี่ยนจากน้ำชาทั้งหลาย มารับประทานพวกนมน้ำร้อนโอวัลตินร้อนพวกน้ำขิงเพราะถ้ารับประทานพวกน้ำชาจะทำให้ลูกน้อยนอนไม่หลับน่ะค่ะคุณเเม่

ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำที่ดี

บ้านนี้ลูก8เดือน23วันแล้วพึ่งทานจิบให้หายอยากแค่นั้นน้องอายุแค่นั้นอย่าพึ่งดีกว่านะค่ะอย่าลืมทุกๆอย่างกลายเป็นน้ำนมให้ลูกนะค่ะ

ปกติแล้วหมอสั่งห้ามไม่ให้ดื่มพวกชาทั้งหลาย เพราะมันจะไปรบกวนประสาทลูกค่ะ ทำให้ลูกนอนไม่หลับ ทำให้ลูกงอแงแบบนี้ค่ะ

บ้านนี้ทานตั้งแต่อยู่ในท้องค่ะไม่แนะนำให้ดื่มค่ะน้องจะงอแงไม่ยอมนอนแต่แม่ติดเวอร์มากค่ะแต่กินไม่เยอะน่ะค่ะ

แม่บ้านนี้กินนะคะ ลูกไม่เป็นอะไร หมอก็ไม่ได้ห้าม แต่กินได้แค่วันละแก้ว แต่ถ้าปั๊มนมไม่ควรกินเพราะจะทำให้ท่อนมตัน

ไม้แนะนำให้ทานชา ทานกาแฟ นะครับ น้ำเปล่าดีที่สุดครับ หรือถ้าอยากมีรสชาติ ก็น้ำขิงนะครับ

เป็นเหมือนกันค่ะ ขนาดกินไม่เยอะ ถ้าชอบมากจริงๆ กินทีละน้อยๆ ค่อยๆเพิ่มปริมาณเอาค่ะ

บ้านนี้กินตลอดคะ แต่ลูกไม่เป็นอะไรเลยไม่งอแงด้วย แต่แนะนำให้กินน้ำขิงจะดีกว่า

มีคาเฟอีนน้องนอนไม่หลับค่ะแม่ตาจะแข็งบ้านนี้ไม่กล้าดื่มเลยกลัวไม่ได้นอนดี

งดนมถึงทานคะเพราะถ้าทานละให้นมด้วยน้องจะไม่อยากนอนหงุดหงิดคะเปนอยุ่จร้า55