18 ตอบกลับ

VIP Member

ถ้าน้ำหนักลูกปกติก็ไม่ต้องห่วงค่า โชคดีแล้วบางทีน้ำหนักขึ้นเยอะแต่ถ้าไปขึ้นที่แม่อย่างเดียวก็ไม่ดีเหมือนกันค่ะลำบากคุณแม่ตอนลดน้ำหนักอีก

หมอก็บอกว่าลูกปกติ งั้นก็ไม่ต้องกังวลค่ะ เน้นที่สุขภาพและน้ำหนักของลูกก็พอจ้า บ้านนี้8เดือนท้องยังเล็กแต่ลูกแข็งแรงโตตามเกณฑ์แค่นี้ก็พอค่ะ

บ้านนี้ไม่โตคะ 24 วีค ท้องเล็กแต่น้ำหนักลูกปกตินะคะ น้ำหนักแม่ก็ขึ้น 6โล เราควรดูที่น้ำหนักลูกในครรภ์คะ ไม่ต้องกังวลน้ำหนักแม่

น้ำหนักลูกจะไปขึ้นเยอะอีกทีช่วง32วีคขึ้นไปค่ะแม่ ถ้าหมอบอกน้ำหนักตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องเป็นห่วง

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-127212)

แล้วแต่หุ่นของแต่ละคนค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ หมอบอกว่าปกติก็เชื่อหมอเถอะค่ะ

ขนาดของลูกปกติก็ไม่ต้องกังวลแล้วค่ะแม่ จะได้ไม่อ้วนหลังคลอดค่ะ😊😊

ตั้งครรภ์ได้ 17Wน้ำหนักขึ้น 2 โล แต่ท้องเล็กมากกลัวลูกตัวเล็ก

ของเรา​ 26​ วีคค่ะ​ นน​ เราขึ้นมา​ 1​1​ โล​ ส่วนลูก​ นน​ 900​ กรัม

VIP Member

ถ้าลูกโตตามมาตรฐานก็โอเคค่ะ เค้าท้องเล็กเหมือนกันค่ะ