8 ตอบกลับ

ตอนน้องอาบน้ำจะเห็นไขเริ่มเปลี่ยนสี เหมือนไขโดนน้ำเเล้วนิ่ม ให้แม่ทาออยแล้วใช้สำลีที่ชุบออยถูออกไขก็จะหลุดออกมาแล้วค่ะ (แต่ต้องโดนน้ำก่อนนะคะ) บ้านนี้ใช้วิธีนี้ค่ะสะอาดเหมือนไม่เคยเกิดไขเลย😊

แม่ใช้เบบี้ออยหมักผมน้องก่อนสระนะค่ะ จะได้หายเร้ว บ้านนี้ก้เป็นค่ะทำแค่อาทิตเดียวก็หาย

บ้านนี้เวลาสระผมใช้แปลงสีฟันอ่อนๆขัดหัวน้องเบาๆค่ะตอนนี้หมดแล้ว

ของเราเดือนกว่าๆค่ะ ใช้เบบี้ออยล์ทาก่อนสระผม 15 นาที

ใช้ออยทาก้อหลุดแล้วหาได้เลยไม่ต้องรอลูกแข็ง

Super Mum

ใช้เบบี้ออยช่วยค่า

เอาออยเช็ดค่ะ

ใช้ออยทาค่ะ