22 ตอบกลับ

ทาตลอด โบกตลอด 3-4 ครั้งต่อวัน พอเข้าเดือน 9 แตกเละเทะ TT ขึ้นอยู่กับผิวของแค่ละคนจริงๆ

ไม่แตกเลยค่ะ ทา palmer’s ตั้งแต่ท้อง 4 เดือนจนคลอดเลยค่ะ แต่คุมน้ำหนักด้วย ท้องไม่ใหญ่ค่ะ

ตอนนี้เกือบ9เดือนยังไม่แตกค่ะ ไม่รู้จะรอดหรือเปล่า ใช้แค่นีเวียตลับสีน้ำเงินค่ะ

แม่บ้านนี้ไม่แตกลายนะคะ...ท้อง 3 แล้วขึ้นอยู่กับเนื้อหน้าท้องว่าหนาหรือบางค่ะ...

แล้วแต่ผิวของแต่ละคนค่ะ เราทาวาสลีน นีเวียปกติ ท้องไม่ลายจนคลอดเลยค่ะ

ไม่ลายค่า ใช้baby oil กับ นีเวียกระปุกน้ำเงินทุกวัน ชโลมหนักๆเลยค่า

VIP Member

บ้านนี้28wแล้ว ยังไม่แตกลายเลยค่ะ แล้วก็ไม่ได้ทาครีมบำรุงด้วย

VIP Member

บ้านนี้ 34 w 2 d ยังไม่แตกเลยค่ะ บ้านนี้ใช้โลชั่นทาผิวปกติทั่วไป

Super Mum

เราใช้ 2 ตัวนี้ค่ะ กรณีที่แตกลายไปแล้วน่าจะใช้เวลานานหน่อยค่ะ

ขอบคุณ​ที่แนะนำค่ะแม่

แม่บ้านนี้ท้องแตกลายตอนเข้า9เดือนคะ