374 ตอบกลับ

ตอนนี้ 29 วีค ท้องยังไม่แตกนะคะ มีเริ่มคันๆ เราฉีดออยล์ของ palmer เวลามีอาการคันค่ะ แล้วก็ทาออยล์หลังอาบน้ำ ทาโลชั่นเนื้อเข้มข้น โบกครีมพอสมควร ปกติจะทาโลชั่นจอห์นสันค่ะ แต่ช่วงนี้เริ่มใช้เจอเก้นละ เพราะเริ่มคัน

คือต้องทาเช้าเย็นก่อนจะท้องใหญ่ พอรู้ว่าท้อง ทาครีมไปเลยเรื่อยๆค่ะ บางคนทาก็ยังแตก ขึ้นอยู่กับว่าแตกมากแตกน้อย เราแตกด้านข้างมากกว่า ท้องแรกเหมือนจะดูไม่แตก พอคลอดแล้วเราจะเห็นรอยผิวร้าวแตกค่ะแม่

อะไรที่ว่าดีเค้าชโลมใช้หมด ทั้งเเพงทั้งถูก แต่สุดท้ายไม่รอดจ้า เดือนที่7เริ่มแตก จนตอนนี้9เดือน ขยายขึ้นเรื่อยๆ บำรุงมาซะดี แต่ก็เข้าใจเป็นคนผิวแห้งมากๆ อิเเม่เป็นเศร้า ค่อยบำรุงหลังคลอดเอา เเง้

แตกแค่ท้องแรกค่ะ บริเวณสะโพกกับต้นขา แต่ท้องไม่แตกค่ะ ท้องสองก็ไม่แตกเพิ่มค่ะ ทาแค่เบบี้ออยล์หลังอาบน้ำ พยายามไม่เครียด ดื่มน้ำเยอะๆ ถ้าน้ำหนักขึ้นเร็วเกินไปจนปรับตัวไม่ทันก็จะแตกลายได้ค่ะ

ท้องแรกแตกหนักมากค่ะ ท้องที่ 2 รีบทาครีมตั้งแต่ต้นๆ ไม่มีแตกเลยค่า แนะนำตัวนี้ ใช้มาเยอะหลายตัวมาก ตัวนี้เอาอยู่ค่ะ 290 ของแอมป์เวย์ ราคาไม่แรงมากด้วย

หาซื้อได้ที่ไหนคะ

แตกค่ะบ้านนี้เริ่มแตกช่วง28wเลยค่ะ ช้ำใจมากตอนนี้เพราะแตกเยอะมากครีมไหนที่ว่าดีแม่ลองมาหมดแล้ว เอาจริงๆไม่ได้เวอร์นะแต่ของแม่เสียค่าครีมไปเกือบหมื่นเลยก็ยังเอาไม่อยู่เลยค่ะ

เห็นเค้าว่าคนจะแตก ทาออยคาแรงค์ขวดละ2พันกว่าก็แตกค่ะ แล้วเราแม่เลี้ยงเดี่ยว งบน้อยยยย เราเลยอะปลงและเชื่อแม่ เราทาแค่เบบี้ออยบ้าง ครีมเภสัช ล่าสุดน้ำมันมะกอก7 ขวดละ18บาท 7เดือนแล้วก็ยังไม่แตกค่ะ *เเม่เราลูก2คนไม่เคยทาอะไรก็ไม่แตกค่ะเราเลยทึกทักเอาเองว่าน่าจะเหมือนแม่555 ปล.7เดือนขึ้นมา8โลค่ะ รอลุ้นโค้งสุดท้ายกัน

แตกลายเป็นแตงโมเหมือนกันค่ะ เอาไม่อยู่สักครีม ทาตั้งแต่รู้ว่าท้อง มาแตกตอน 7เดือน แล้วก็แตกเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

บ้านนี้30wแล้วไม่ทาเหมือนกันค่ะคันก็ไม่เกากลัวแตก☺️

บ้านนี้ก็เเตกลายจร้าปกติก่อนท้องเป็นคนไม่มีหน้าท้องตอนท้องเลยเเตกจร้าครีมอะไรก็เอาไม่อยู่เพราะลูกตัวโตจร้า

บ้านนี้ไม่แตกเลยค่ะ ใช้อีฟออย ตั้งแต่2 เดือน จนตอนนี้8 เดือนแล้วไม่มีรอยแตก

แม่บ้านนี้ท้องที่ 3 แล้วค่ะ ตอนนี้ได้ 29 week แล้วค่ะ แม่เป็นคนพนังหน้าท้องบางค่ะแม่ไม่ได้ใช้ครีมเลยค่ะแต่หลังอาบน้ำแม่จะใช้น้ำมันออยทาค่ะทุกวันหรือทุกครั้งหลังอาบน้ำค่ะ

แม่บ้านนี้29week1dayหนังท้องหนาตอนนี้ยังไม่แตกไม่รู้ว่าต่อไปจะแตกมั้ย😂แม่บ้านนี้ใช้แค่ออยกับ นีเวียตลับสีน้ำเงิน เห็นเขาบอกกันต่อให้ใช้ครีมแพงขนาดไหนถ้ามันจะแตกก็แตก☺️