30 ตอบกลับ

ควรทานผลไม้สดดีกว่า แต่ถ้าอยากจิงๆก็ทานนิดหน่อยเพราะมีสารเยอะ แล้วของดองก็ต้องค้างคืน มันไม่ค่อยดีค่ะ

หมอสั่งงดเลยค่ะ อาจทำให้ท้องเสีย อาหารเป็นพิษ แล้วยังอาจมีสี สารพิษที่เป็นอันตราย ปนเปื้อนได้ด้วยค่ะ

VIP Member

เราเคยกินมะม่วงแช่อิ่มนะ แค่ครั้งเดียวเพราะมันไม่ดีต่อลูกในท้องค่ะ

ได้คะแต่ควรน้อยๆนะคะ ปกติคนไม่ท้องยังไม่ค่อยอยากให้ทานเลยคะแม่

คนท้องกินผลไม้สดดีต่อลูกในท้องค่ะ ของดองไม่ควรกินเลยค่ะ

งดด่วนค่ะ ไม่ควรกินนะคะคุณแม่คนท้องคนไส้

VIP Member

กินใม่ใด้น้ะค้ะเลี่ยงใด้ควรเลี่ยงน้ะค้ะ

VIP Member

ทานผลไม้สดดีกว่าค่ะ ของดองควรเลี่ยงค่ะ

ไม่ได้นะคะ ทานผลไม้สดสะอาดดีกว่าค่ะ

ไม่ได้จ้ะ แนะนำคุณแม่ทานผลไม้สดนะคะ