11 ตอบกลับ

ของเรา20สัปดาห์ ท้องประมาณนี้เลยค่ะ เล็กมากกกๆ #ท้องแรกค่ะ ตอนนี้ก็กังวลเหมือนกัน จะไปหมอพรุ่งนี้แล้วค่ะ หมอนัด11พคแต่ไม่ได้ไปเพราะแม่ติดโควิดค่ะ

หายเร็วไวนะคะ☺️✌️

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

ไม่ต้องกังวลใจไปนะคะลูกตัวเล็กไม่เป็นไรขอให้ครบ 32 ส่วนแข็งแรงก็พอคะออกมาค่อยบำรุงข้างนอกก็ได้คะ

ขอบคุณค่ะ 🥰🥰

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญต้องดูที่น้ำหนักตัวน้องค่ะเวลาอัลตร้าซาวด์คุณหมอจะบอกเองว่าน้องตามเกณฑ์ไหม

สบายใจเลยค่ะรู้แบบนี้ ☺️

ไม่ต้องกังวนจ้า เราท้องแรกเริ่มใหญ่ตอน6-7เดือนนู้นค่ะ ท้องเล็กแต่ขอให้น้ำหนักตามเกณฑ์พอค่ะ

ค่ะ...จะได้สบายใจขึ้นมาหน่อย😂

นี่คือตอนท้องได้22วีคค่ะ มีแค่นี้จริงๆ พอถึงกำหนดคลอด คลอดตอน39 4 น้องน้ำหนัก3,700เลยค่ะ

บ้านนี้19+4วีคแล้ว ท้องเล็กมากค่ะ ยังไม่รู้สึกว่าลูกดิ้นเลย กังวลมากเหมือนกันค่ะ

24 สัปดาห์ 6 วัน ท้องออกแค่นี้ แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์

บ้านนี้จะรู้สึกลูกตอดตอน17ย่างเข้าจะ18วีคคะ

ใจเย็นๆนะคะรออีกหน่อยค่ะ

Super Mum

ปกตินะคะ น้องตัวจิ๋วมากๆ

ขอบคุณค่ะ