141 ตอบกลับ

ทานก่อนนอน กินแล้วจะมีอาการคลื่นไส้ร่วมด้วย ว่าแต่ว่า..เม็ดใหญ่จุง 😅

เหมือกันเลยค่ะ กินไม่ได้เลยมันทำให้รู้สึกไม่ค่อยดีทั้งวันเลยค่ะ

กินหลังอาหารเช้าค่ะ วิตามิน ได้กินเช้า เย็นเลยเพราะเลือดจาง😂😂

TapFluencer

ของเค้าหมอให้ทานแคลเซียมหลังอาหารเช้าบำรุงเลือดหลังอาหารเย็น

หมอบอกให้ทานก่อนนอนค่ะ บอกว่าผลข้างเคียงอาจมีคลื่นไส้ได้ค่ะ

TapFluencer

หมอเราแนะนำก่อนนอนค่ะ เพราะมีผลข้างเคียงทำให้เมาหัว อาเจียน

สามารถกินได้ทั้งหลังอาหารเช้า หลังอาหารเย็น และก่อนนอนคะ

ยานี้กินตอนท้องลูกคนแรกของเราเลยค่ะ ปี2553 ไม่เจอนานแล้ว😅

หมอให้กินหลังอาหารเย็นค่ะ​ แคลเซี่ยม​หลังอาหาร​เช้าค่ะ

เราทานก่อนนอนค่ะ เพราะยามีผลข้างเคียง คลื่นไส้ เวียนหัว