21 ตอบกลับ

ลักษณะของท้องและสะดือบอกเพศ "ไม่ได้" ค่ะ มันขึ้นกับสรีระร่างกายของแต่ละคนในช่วงเวลาที่ตั้งท้องค่ะ "ไม่เกี่ยวอะไรใดๆ"กับเพศของลูกทั้งสิ้นเลยค่ะ ยกตัวอย่างจากประสบการณ์จริงนะคะ คุณแม่เราตั้งท้องสามท้อง ท้องแรกคุณแม่เราท้องกลม ท้องที่สองท้องแหลมมากสะดือคว่ำ ท้องที่สามแหลมนิดๆสะดือจุ่น *แต่* ได้ลูกสาวทั้งสามท้องค่ะ และมีอีกหลายบ้านมากค่ะ ที่ท้องกลม สะดือหงายได้ลูกชาย (คนมักจะบอกกันว่าต้องท้องแหลมสะดือคว่ำได้ลูกชาย) และ ท้องแหลม สะดือคว่ำได้ลูกสาว (คนมักจะบอกกันว่าต้องท้องกลมสะดือหงายได้ลูกสาว) วิธีการรู้เพศของลูก มีแค่ 3 วิธีเท่านั้น คือ 1.อัลตราซาวด์ 2.ผลน้ำคร่ำ 3.ผลเลือด nifty ค่ะ

ทฤษฎีพวกนี้บอกเพศไม่ได้หรอกค่ะ เหมือนบ้านนี้เจอ ถามว่าดิ้นฝั่งไหน ถ้าดิ้นซ้ายได้หญิง แต่ลูกเราดินทั้งซ้าย ขวา สงสัยจะเป็นกระเทยแน่เลยค่ะ😁😁😁

บ้านนี้ตอนท้องคนแรกสะดือหงายก็ได้ผู้ชาย คนที่2สะดือคล่ำก็ได้ผู้ชายจ้ะ เฉพาะนั้นลักษณะสะดือบอกไม่ได้จ้าา

ท้องแรกสะดือคว่ำผูชาย ท้อง2สะดือหงายผุหญิงจ้า.

ไปเอา ทฤษฎี นี้มาจากที่ไหนหรอ พึ่งเคยได้ยิน

บ้านนี้สองท้องเลยค่ะสะดือคว่ำได้ผู้หญิง

VIP Member

บ้านนี้สะดือหงาย ได้ ผญ ค่ะแม่

😊😊😊

บ้านนี้สะดือคว่ำได้ผู้ชายค่ะ

ไม่น่าจะเกี่ยวน่ะค่ะ

VIP Member

ไม่เกี่ยวกันค่ะ