6 ตอบกลับ

Super Mum

บ้านนี้อัลตราซาวน์ชัวร์กว่าค่ะเพราะประจำเดือนมาไม่ตรง ตอนก่อนจะตรวจอาการออกชัดมากทำงานเหนื่อยเหมือนจะขาดใจตาย ตรวจปุ๊บชัดเลยเข้มๆ

ขอบคุณค่ะ ♥️

ทางนี้หลงมาค่ะกินยาคุมประจำเดือนมาตรงพอรอบสุดท้ายไม่มาเลยตัดสิ้นใจตรวจเจอ2ขีดเหมือนกันค่ะ

นับจากวันแรกของ ปจด.รอบล่าสุด และไปอัลตร้าซาวด์ดูอายุครรภ์อีกทีค่ะ

ขอบคุณค่ะ♥️

เราก็เหมือนกัน หมอก็นับตั้งแต่วันแรกของมี ปจด ค่ะ

ปกติจะนับจากประจำเดือนวันแรกไปอีก7วันค่ะ

นับตั้งแต่วันแรกของการมีประจำเดือนค่ะ