71 ตอบกลับ

สมควรที่จะชื้อได้แล้วไหนเราเอามาชักไว้เรียบร้อยรอคลอดชื้อเฉพาะเตรียมคลอดก่อนๆแล้วค่อยชื้อเพิ่มพอน้องคลอดหมอถามหาของใช้โน้นนี้นั้นถ้าไม่มีเขาจะตำหนิทำไมรุ้จักเตรียมไม่ถือกันแล้วนี่ใกล้จะออกแล้วด้วย

36วีค บ้านนี้ซักแล้วค่ะ ซักด้วยตัวเอง ถ้าเกิดว่าไปซื้อตอนคลอดแล้ว ไม่ทันใช้ค่ะ ผ้าอ้อมก็ต้องซัก2-3รอบ เสื้อผ้าบ้านนี้ก็ซัก2รอบ แล้วใครจะมาทำช่วยเรา ยิ่งได้ผ่าคลอดนะ ยิ่งจะเจ็บแผล ถ้ามีคนทำให้ ก็ว่าไปอย่างค่ะ

ตอนคลอดพี่สาว พอคลอดเสดหมอถามหาชุดหมวกผ้าอ้อมถุงมือถุงเท้า หมอยังบอกให้ซักก่อนใช้เพราะผิวลูกบาง ผ้าใหม่อาจจะบาดผิวลูกได้ค่ะ พี่สาวไม่ได้ซื้ออะไรไว้เลยโดนหมอด่าเป็นชุดเลยค่ะ .

บ้านนี้ 37+4แล้วจ้า ฝั่งชายไม่ห้ามเลยจ้าเรื่องซื้อของ แถมพ่อตายังให้เงินเราไปเลืิกเองด้วย ใจดีมากๆ ทุกวันนี้ พ่อตาออกให้ทั้งนั้น นอกจากเราหาซื้อกินเองที่ไม่เอาตังพ่อ

36วีคแล้ว ก็ไม่สมควรจะฟังเค้าแล้วมั้งคะแม่ แล้วถ้าคลอดใครจะไปซื้อให้ ถ้าซื้อให้จะครบจะถูกใจหรือเปล่า ต้องซักก่อนใช้ด้วยนะคะไม่งั้นพยาบาลด่าแน่ๆค่ะ เพราะมันสกปรก

บ้านนี้คนแก่ก็พูด แต่ตัวเราไม่ถือค่ะซื้อก่อนเลย พอใกล้ๆคลอด ลูกจะออกมาตอนสัปดาห์ที่เท่าไหร่เราก็ไม่รู้ มีเผื่อไว้ให้ลูกได้ใช้ ดีกว่าไม่มีอะไรพร้อมสักอย่างนะคะ

เริ่มเตรียมได้แล้วค่ะ ลูกเราตัดสินใจเองเลย ถ้าคลอดก่อนกำหนดจะลำบากเตรียมของไม่ทันนะคะ ของต้องใช้กับลูกเยอะแยะไปหมด เตรียมเนิ่นๆจะได้รู้ว่าขาดเหลืออะไรบ้าง

ซื้อออนไลน์ก็สะดวกดีนะคะแม่ แอบๆซื้อเอาก็ได้ของเด็กทุกอย่างต้องทำความสะอาดฆ่าเชื้อก่อนใช้ บ้านนี้พอรู้เพศตอน 4 เดือนก็ทยอยซื้อเรื่อยๆเลยค่ะ

รอคลอดจะเอาเสื้อผ้า ของใช้ที่ไหนมาให้ลูก หรือใกล้คลอด เราไม่มีแรงไปหาซื้อหรอกค่ะ บ้านนี้ซื้อแล้ว ซักเตรียมไว้แล้วค่ะ เอาที่เราสะดวกค่ะ

VIP Member

บ้านนี้สามีชวนไปซื้อเลยค่ะ 😁 บางคนถือก็ถือจริงๆเลยเนาะ เข้าใจเลยค่ะ อยากเลือกให้ลูกอะเนาะ ลูกเรา เราก็อยากเลือกเอง เตรียมของรอเขา