62 ตอบกลับ

ใช่คะ เราก็เป็นคนท้องทีอยากกินอะไรพิเศษเลยรู้สึกเฉย จากที่ชอบกิน ก๋วยเตี๋ยว ส้มตำ ไก่ย่าง พอซื้อมากินได้นิดเดียว แต่เราพยายามกินเองซื้อของโน่นนี่นั่น มาแช่ในตู้เย็นไว้กิน นมก็ดื่มทุกยี่ห้อ พอคลอดมาน้องหนัก3,200น้ำหนักแม่ขึ้นมา10กิโลคะ

เราก็กินน้อยคะ ท้อง6เดือนยังนั่งทำงานก่อสร้างยุเลยได้กินบ้างไม่ได้กินบ้าง แต่พอน้องคลอดออกมายุโรงบาลแค่2วันหมอก็ไห้กลับแล้วคะ น้ำหนักน้องแค่2680 สู้ๆนะคะอย่าโทดตัวเองเดี๋ยวน้องก็ได้กลับแล้วคะคุณแม่💗💗

บ้านนี้กินเยอะจนน้องนน.เกินเกณฑ์ค่ะ ลงลูกหมด 36wหนัก 3,000 กรัม ยังไม่คลอดเลยค่ะ ตอนนี้ 38wแล้วไม่รู้นน.ปาไปเท่าไรแล้วหมอนัดอีกทีวันพุธที่7เมษานี้ #ขอให้เจ้าตัวเล็กแข็งแรงไวๆนะคะแม่

นัดวันเดียวกันเลยค่ะ

แม่บ้านนี้ ตอนนี้กลุ้มใจมากเลยค่ะ กินเท่าไหร่น้ำหนักก็แทบไม่ขึ้น ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 22 วีค แต่น้ำหนักขึ้นมาแต่ 3-4 โลเอง ไม่รู้เป็นเพราะหรือว่าแบบนี้ปกติดีแล้ว

บ้านนี้ตั้งแต่เริ่มท้องหนัก59.9วันคลอดหนัก66.3เองจ้าไม่ค่อยขึ้นเท่าไรเลยจ้า

ลูกชายเราก็ใส่สายออกซิเจนค่ะ เพราะคลอดออกมาพร้อมสายรกพันคอ บวกกับแม่เบ่งคลอดเร็วเกินไป น้องเลยหายใจเร็ว มีน้ำคร่ำค้างในปอดด้วย แอดมิทไป 4 คืน

กลัวเลยค่ะแม่ แงงง ตอนไปหาหมอ36week น้ำหนักน้องเกือบ2,000เอง ตอนนี้เลยกินอาหารเสริมโดฟค่ะ เรากินensure ลุ้นให้น้องน้ำหนักตามเกณฑ์อยู่ค่ะ

บ้านนี้ก็อยากกินเยอะเหมือนกัน แต่กินอะไรก็ไม่อร่อย กลืนไม่ค่อยลงค่ะ 28W

แม่บ้านนี้ก็กินน้อยนะคะ กินไม่ถึงด้วย. แต่น้องคลอดออกมาน้ำหนักปกติค่ะ

ทำไมบ้านนี้กินอะไรมีแต่อร่อย หมอบอกน้ำหนักเยอะทั้งแม่และลู

VIP Member

ขอบคุณค่ะแม่...และขอให้น้องหายไวๆนะคะจะำด้กลับบ้านไวๆ❤❤❤