ประสบการณ์

อยากจะมาแชร์ประสบการณ์ส่วนตัวค่ะ คือว่าแม่บ้านนี้ กำหนดคลอด 6 มิ.ย 63 แต่วันที่14ที่ผ่านมารู้ว่าลูกดิ้นน้อยลง แต่ไม่ได้เอ๊ะใจอะไรค่ะคิดว่าน้องคงหลับ วันที่15 ก็ยังไม่ได้เอ๊ะใจอะไรค่ะ จนวันที่16 ไปหาคุณหมอที่คลินิก คุณหมออุลตร้าซาวนด์ดูพบว่าน้องไม่ดิ้น หัวใจหยุดทำงานไปแล้ว คุณหมอเลยให้แอดมินที่โรงพยาบาลด่วน วันที่16โดนกระตุ้นปากมดลูกไปหลายรอบมากค่ะ แต่ปากมดลูกก็เปิดอยู่แค่1เซน พอมาวันที่17 หมอเลยให้ยาเร่งคลอด ก็คลอดวันที่17 ตอนเย็นค่ะ พอคลอดน้องออกมาแล้วหมอบอกว่าน้องหน้าจะเสียชีวิตมาหลายวันแล้ว สายรกพันคอน้องค่ะ น้องเสียตอน 37 W พอดีค่ะ เป็นความประมาทของเราเองค่ะที่ไม่นับลูกดิ้นให้ดีคิดว่าเขาคงหลับ? #อยากเตือนแม่ๆทุกคนพยายามนับลูกดิ้นอย่างสม่ำเสมอน่ะ อย่าให้เป็นเหมือนบ้านนี้เลยค่ะ

211 ตอบกลับ

VIP Member

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่ และขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่นำมาแบ่งปันนะคะ เราเพิ่งตั้งครรภ์ได้28วีค หมอเพิ่งสอนให้นับลูกดิ้นพอดีค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ บ้านนี้นับตลอดเลย กลัวเกิดเหตุการแบบนี้ เคยเสียไปแล้วคนนึง ตอนนั้นก็ร้องหนักมาก ตอนนี้เลยสังเกตตลอด

VIP Member

เสียใจด้วยนะคะ😭 เป็นอุธาหรณ์สำหรับแม่ๆอีกหลายคนที่ต้องระวังและสังเกตุ รวมถึงเราด้วย ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์นะคะ

คุณแม่ค่ะลูก ดิ้นน้อยลงขนาดไหนค่ะนี้ก็รู้สึก กังวน ปกติ ลูกดิ้นทั้งวันวันนี้ตื่นมา ดิ้นไม่กี่รอบเอง

เสียใจอย่างสุดซึ้งด้วยจริงๆค่ะแม่ เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ ขอให้น้องไปสู่สุคตินะคะ แล้วมาเกิดใหม่นะลูก..

เสียใจด้วยนะคะ ของเราดิ้นไม่แรงเหมือนเดิมอะ กังวลอยู่คะ 36+3ws หมอนัดให้ไปหา28 พ.ค นี้ อยากให้ถึงเร้วๆ

เสียใจด้วยนะคะตอนนี้33wแล้วกังวนมากเรื่องนี้หมอนัด2มิยกะว่าถ้าผ่าได้ไวก้อกะผ่าเลยค่ะกลัว

น่าสงสารน้องจังไกล้จะได้ลืมตาดูโลกแล้วแท้ๆขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะค่ะแม่น้องไปดีแล้วคะ

บ้านนี้ก็กลัวค่ะ เลยซื้อเครื่องช่วยฟังเสียงหัวใจเด็ก จะฟังทุกครั้งที่ไม่สบายใจ

ใช้แบบใหนคะ แนะนำหน่อยค่ะ กลัวๆเหมือนกันค่ะ

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะคุณแม่ กลัวเลย อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ สู้ๆนะแม่❤️