2 ตอบกลับ

สมมุติแม่คบคนชื่อ1มา2ปี ถ้าแม่เลิกกับ1มาคนคนชื่อ2 แม่จะนับต่อเป็น2ปี1เดือนมั้ยอ่ะคะ เพราะมันคนละแบบไงคะเขาถึงต้องเริ่มนับ1ใหม่เพราะในท้องแม่กินให้เขาอิ่มทางสายสะดือ อันนี้เขาต้องเริ่มจากปากเขาเอง หายใจด้วยตัวเอง

แม่55555555 เอาเป็นว่าเรานับใหม่ตามที่หมอสั่งละกันเนอะแม่ จะได้ตามวัยพัฒนาการตามที่หมอแนะนำแบบไม่ต้องสับสนด้วย

ถ้าคนจีน เค้าก็จะนับอายุตั้งแต่อยู่ในท้องแม่ครับ แต่ถ้าตามความเข้าใจของคนไทย และตามกฏหมายไทย ก็เริ่มนับวันที่คลอด มีชีวิตรอดปลอดภัยเป็นวันแรกเกิด

ขอบคุณค่ะ