21 ตอบกลับ

เราก็กินแทบทุกวันค่ะ แต่จะสั่งแบบหวานน้อย เวลาไปตรวจก็ไม่เคยเป็นเบาหวานนะคะ

อย่าหวานเยอะน่ะค่ะ คนท้องน้ำตาลขึ้นง่ายค่ะ เสี่ยงเบาหวานตอนท้องค่ะ

ถ้าคุณแม่อารมณ์เสียเวลาไม่ได้กิน แสดงว่า ติดคาเฟอีนในโกโก้ค่ะ

VIP Member

เรากินดาร์คโกโก้ค่ะ กินทุกวันเลย พยายามอย่ากินหวานเยอะค่ะ

ต้องได้กินทุกวันค่ะอยู่ไกลแค่ไหนก็ขับรถไปซื้อกินจนได้

บ้านนี้กินบ้างค่ะ แต่ทำให้ท้องผูก ทรมานมาก 😭😭😭

บ้านนี่ก้ชอบกินคะ แต่สั่งแบบหวานน้อย

ระวังเวลาหมอนัดตรวจเบาหวานนะคะแม่

VIP Member

กินได้ค่ะ แต่ไม่ควรกินหวานมาก

ระวังเรื่องความหวานนะคะ