20 ตอบกลับ

บ้านนี้ลูกคนแรก สิงหาเหมือนกันจ้า เตรียมไว้หลายอย่างตั้งแต่ ขวดนม น้ำยาซักผ้าเด็ก ของใช้เด็กต่างๆ เสื้อผ้า ที่นอน ไม่มีซื้อพร้อมเหมือนคนอื่นเค้า ได้แต่ทยอยซื้อเก็บไว้เรื่อยๆ ยันไกล้คลอดเลยค้าบ

บ้านนี้เตรียมของใกล้ครบแล้วค่ะ ซื้อเท่าที่จำเป็นก่อนค่ะ เสื้อผ้าก็ซื้อที่เป็นเซ็ตเตรียมคลอด500บาท บางอย่างก็มีคนเอามาให้ ค่อยๆเตรียมไปนะคะท้องใหญ่แล้วจะเดินซื้อลำบาก

31 ส.ค. ยังไม่ได้เตรียมอะไรครับ อยู่ในช่วงเก็บข้อมูล ว่าคาร์ซีทตะวไหนดี ที่ปั้มนมตัวไหนดี ของใช้ต่าง ๆ ขวดนมตัวไหนดี ดูรีวิวและหาข้อมูล เกบไว้ซื้อชวง 7 8 เดือนครับ

หมอให้เลือกวันผ่าคลอด 29 30 31 ครับคุณแม่ ผมชอบ 29 แต่แฟนผมชอบ 31 ก็เรยเอา 31 ตามแฟน เนื่องด้วย พฤ. เป็นวันครู ถือว่าวันดีครับ

บ้านนี้ 21 สิงหา เริ่มซื้อส่วนมากจะเป็นเสื้อผ้าคะ ทยอยดูเปล ที่นอน ขวดนมอยู่คะกลัวท้องแก่แล้วเดินหาซื้อไม่ไหวคะ😊

บ้านนี้คลอด27 สิงหา แม่สสมี กับ แม่เราเอง ยังไม่ให้ซื้ออะไรเลยค่ะ เค้าว่าลูกคนแรกให้ซื้อตอนคลอดค่ะ

บ้านนี้ทางผู้ใหญ่ฝังหนูเขาถือไม่ให้ซื้อของเตรียมไว้

10 สิงหา ค่ะ บ้านนี้ทะยอยซื้อตั้งแต่ รู้เลยค่ะ ตอนนี้ ใกล้ครบแล้ว เหลือแต่ของชิ้นใหญ่ๆค่ะ

บ้านนี้ยังไม่ได้ทยอยซื้อเลยค่ะ

บ้านนี้ 22+5 ยังไม่ทันซื้อไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไง มีแต่ อาโกว เอามาให้ก่อน

บ้านนี้ยังไม่เตรียมเลยค่ะ มีเเต่คนเอาให้ ไม่รู้จะเริ่มตรงไหนก่อน22+6

15สิงหา เตรียมครบหมดแล้วค่ะ แม่บ้านนี้เห่อ ลูกคนแรก

ยังเลยค่า ที่บ้านถือ ว่าจะค่อยๆแอบทยอยซื้อแล้วค่า

ถ้าซื้อทีเดียวคงไม่ไหว