8 ตอบกลับ

นั่งท่าผีเสื้อเดินเยอะๆค่ะไม่เครียดทำใจให้สบายถึงเวลาน้องก็คลอดค่ะถ้าเราแจ้งว่าคลอดเองคุณหมอเขาจะเร่งคลอดให้เราก่อนแต่ถ้าถึงเวลานั้นปากมดลูกไม่เปิดเขาถึงจะผ่าเราสู้ๆค่ะทำใจให้สบายค่ะ

เดินเยอะๆค่ะแม่บ้านนี้เดินเยอะถือของหนัก รุ่งเช้าปวดท้อง ตกเย็นมาปวดพอทนได้ตี1ไป รพ เลยค่ะ เหตุเกิดจากการเดินเยอะ เพราะไม่มีอ่การเจ็บหรืออะไรเลย

หมอเค้ามีวิธีกระตุ้นให้คลอดก่อนได้นะคะ อันนี้ก็พึ่งคลอดวันที่13ที่ผ่านมานี้เองค่าที่จริงกำหนดคลอด26มีนา หมอกระตุ้นให้วันที่12วันที่13คลอดเลยค่า

ไม่กระตุ้นเลยคะ ถ้าไม่คลอดก่อน จะส่งไปรพ.เมือง

39สัปดา4วันเเล้วเเต่หมอนัดคลอด20ถ้า20นี้ม่คลอดหมอเลื่อนไป27อีกมีออกมาเเล้วนี้ใก้ลยังขอคำเเนะนำหน่อยค่ะ

VIP Member

แม่พยายามออกกำลังกายท่าที่ช่วยกระตุ้นการคลอดดูค่ะ ช่วยให้เชิงกรานขยายและเคลื่อนไหวได้ดี

รพ.รัฐทำเรื่องส่งตัว ไม่เสียเงินนะคะ สิทธิ์บัตรทอง30บาท ฟรีค่ะ ไม่ต้องเคลียดนะคะ

มีคะเพื่อนว่าผ่าคลอดหมื่นกว่าคะ ถึงมีบัตรทอง

คลอดฟรีนะคะ ถ้าจำเป็นต้องผ่าจริงๆ บัตรทองไม่เสียตังคะ

เราไม่ถึงเสียอะคะ เราไม่ได้เสียค่าผ่าเลยนะ เสียแค่ค่าห้อง

วันเดียวกันเลยค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ

งื้อใช่คะ