1 ตอบกลับ

Super Mum

ค่าคลอดไม่ทราบค่ะ เพราะใช้สิทธิ์บัตรทอง แต่จะมีค่าส่วนต่างไม่กี่ร้อยบาท ค่าห้องพิเศษเดี่ยว ห้องแอร์ คืนละประมาณ 1,500 บาท ห้องรวมที่เห็นคือจะเป็นห้องพัดลม มีเฉพาะแม่คลอดพักฟื้น ญาติเยี่ยมได้ แต่ไม่ให้ค้างคืน มีหลายเตียงในห้องรวมค่ะ ระหว่างรอคลอด ด้านบริการก็ดีค่ะ ก็อาจมีคนดุ และใจดี แต่ถ้าไม่โวยวายเกินเหตุ ก็ไม่มีใครมาว่าอะไรนะคะ พักฟื้นห้องพิเศษ ญาติเฝ้า 24 ชม. ได้ 1 คน บริการดีมากค่ะ น่ารักทุกคน แม่บ้าน รปภ. พยาบาล แพทย์ หรือ จนท. ประสานงานด้านอื่นๆ ก็ช่วยเหลือเป็นอย่างดี