25 ตอบกลับ

ส่วนตัวเคยกินตอนท้องอ่อนช่วง2-3เดือนปวดท้องค่ะเข็ดเลยตั้งแต่นั้นเหมือนมดลูกบีบตัวดีที่ไม่มีผลอะไรกับลูก เพิ่งกลับมากินตอนไตรมาสสุดท้ายตอนนี้8เดือนกว่าค่ะ

กินตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะบ้านนี้ แต่ไม่ได้กินบ่อย กลัวเรื่องน้ำตาลด้วย ตอนนี้เพิ่งมาเน้นช่วงไตรมาสสุดท้ายเลยค่ะ

บ้านนี้ว่าจะกินตอน7เดือนค่ะ แต่จะกินวันเว้นวันเพราะว่า​ตอนนี้เป็น​เบาหวาน​ระหว่าง​ตั้งครรภ์​ค่ะ​

ตอนนี้ปกติแล้วค่ะ หมอบอกยังให้ครบคุม​อาหารอยู่ค่ะ กินน้ำต้มไปเตยแบบไม่ใส่น้ำตาล ลดลงได้เยอะมากค่ะ ก่อนไปเจาะเลือดกินไปสองรอบเเล้ว น้ำตาลลงค่ะ

กินได้ตั้งเเต่ท้องอ่อนๆๆค่ะบ้านนี้กินตั้งเเต่ท้องได้2เดือนจนประจุบันนี้ได้7เดือนเเล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตอนอ่อนๆถูกห้ามเลยค่ะ มาลองกินตอน22w สรุปกินปุ้บท้องแข็งเลย อยู่ที่แต่ละบุคคลเลยค่ะแม่

555กลัวจัง งั้นยังไม่กินดีกว่า อดไปก่อน

บ้านนี้ว่าจะเริ่มกินตอน7เดือนค่ะวันเว้นวัน เพราะ​ตอนนี้เป็นเบาหวาน​ระหว่าง​ตั้งครรภ์​ค่ะ​

VIP Member

ท้องอ่อนอย่าพึ่งกินนะค่ะรอใกล้คลอดค่อยกินน้องจะได้ไม่มีไขค่ะ

7เดือนไปแล้วคะแม่​ ท้องอ่อนๆไม่ควรทานคะ​ จะทำให้มดลูก​บีบตัว

กินตั้งแต่รุ้ว่าท้องตอนนี้8เดือนแล้วปกตินะคะหรืออาจจะแร้วแต่คน

เราก็กินตั้งแต่ท้องนะ

บ้านนี้กินตั้แต่1เดือนคะกินบ้างไม่กินบ้างไม่มีผลอะไรค่ะ