13 ตอบกลับ

การแวกซ์ขนดูท่าจะเป็นวิธีที่ปลอดภัยสำหรับแม่ท้องมากกกว่าการกำจัดขนแบบอื่นโดยเฉพาะอย่างยิ่งการใช้เลเซอร์ที่อาจมีความเสี่ยง เนื่องจากสารเคมีจากเลเซอร์อาจทะลุผ่านผิวหนังทำให้เกิดอาการแพ้และระคายเคืองได้ แม้ว่าผลกระทบที่เป็นอันตรายอื่น ๆ ยังไม่ถูกค้นพบ แต่เลเซอร์กำจัดขนก็เป็นหนึ่งในสิ่งต้องห้ามสำหรับหญิงตั้งครรภ์ รวมไปถึงคุณแม่ที่ยังเลี้ยงลูกด้วยนมแม่ด้วย อยากรู้ข้อห้ามอื่น ๆ ระหว่างตั้งครรภ์ลองอ่านบทความนี้เพิ่มเติมดูนะคะ http://th.theasianparent.com/%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%95%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B3%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A-%E0%B8%AB%E0%B8%8D%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A0%E0%B9%8C/

น👌🔫🆗♑😂♓😃♓ผ8. 😦😕😎🎂😉🎂🎂😒😁🅰🅰😁😁😁😁😁💴💵💴💵 🅰😁😁🅰😁😁🅰😁👝👜👛👝 🅰🅰🅰🅰🎲📻😁🅰🅰🅰 🅰😁🎯📀📻🎯📀🀄📺🅰😁😁🅰😁🀄➗✴ 🅰😁😁🅰😁😁😁😁 ➕➕🅰🅰🅰➕➕ 🍀🍀😊😊😊🍀🍀 📖📖🙏🙏🙏📖📖 F, 😆😥😥➕👿💨 😲😱😂 👗👉 👕👕👕 👠🚧 🚧🚧🚧 Back to school! ➕➕🅰🅰🅰➕➕ 🍀🍀😊😊😊🍀🍀 📖📖🙏🙏🙏📖📖 ➕➕🈷🉐♓♒♓♏♏🅰🅰🅰➕➕ 🍀🍀🈶🈶😊😊🍀🍀 📖📖🙏🙏🙏📖📖 ➕➕🅰🅰🅰➕➕ 🍀🍀😊😊😊🍀🍀 📖📖🙏🙏🙏📖📖 ➕🅰🅰🅰➕➕ 🍀🍀😊😊😊🍀🍀 📖📖🙏🙏🙏📖📖 😥🎂💨

โกนค่ะ ใช้ที่โกนแบบของผู้หญิง มันจะอ่อนโยนกว่าของผู้ชายค่ะ เราใช้มาหลายปีแล้วไม่เคยโดนบาดเลยค่ะ มีหลายยี่ห้อ หลายราคา ขายหลายที่ค่ะ เซเว่นก็มี แต่จริงๆแล้ว การโกนขนไม่ได้จำเป็นที่จะต้องทำนะคะ ไม่ว่าจะบริเวณไหนของร่างกายก็ตาม (ยกเว้นจักแร้อ่ะเนอะ ยาวไปก็จะไม่ค่อยงาม55555)

จริงๆถ้ารอได้ หลังคลอดก็ดีนะคะ เพราะช่วงคลอดฮอร์โมนปรับเปลี่ยน ขนจะยาวเร็ว มีเยอะเป็นพิเศษค่ะ ตอนเพื่อนท้องเคยไปแวกซ์ในห้าง แล้วแพ้ค่ะทั้งๆที่ทำประจำก่อนท้อง หมอที่ฝากครรภ์บอกว่าผิวแม่ท้องบอบบาง อาจมีอาการแพ้ได้

บ้านนี้ใช้วิธีโกนขนเอาค่ะ ที่โกนหนวดจะมีแบบของผู้หญิงที่เอาไว้โกนขนขาหรือจิมิ โดยเฉพาะขนที่ขึ้นบริเวณท้อง คุณหมอบอกโกนได้นะคะ อาบน้ำร้อนแล้วใช้สบู่หรือครีมอาบน้ำทาแล้วโกนออกเพราะขนจะนุ่มโกนออกง่าย

บ้านนี้ยาวแล้วหันหน้าถอนมึนหัวตลอดเลยค่ะ รอซื้อครีมกำจัดขนมาจัดการดีกว่า

ใช้อันนี้อยู่ค่ะ แต่เป็นของแท้จาก Japan นะคะ

บ้านนี้โกนค่ะ เอาเท่าที่ทำได้

VIP Member

เราโกนค่ะ มีดโกน,แบตตาเลี่ยน

บ้านนี้ใช้มูสกำจัดขนค่ะ

VIP Member

โกนค้ะดีสุด