ให้นมแม่ค่ะ

อนากหัวข้อเลย เมื่อก่อนช่วงยังไม่เดือนน้องจะตื่นมากินนมเองทุก3ชม.เราก้ไม่รุ้หรอกว่าอิ่มไหม พอเข้าได้เดือนนิดๆ ก้ให้กินเต้าบวกสลับขวดบาง พอกินขวดกินได้เยอะนะ พอกินเต้าน้องจะชอบหลับกินได้น้อยพอสักชม.นิดๆก้ตื่นมากินปลุกก้ตื่นมั่งไม่ตื่นมั่งส่วนมากก้จะไม่ตื่นเลย นี้ท้อมาก็เลย อยากให้น้องกินจากเต้า เราพยายามคิดถ้ากินขวดก็ต้องเป็นนมที่เพิ่งปั้มออกมาใหม่ๆให้เค้าได้กินช่วงนี้ แต่บางทีก็ไม่ไหวค่ะกินนมแม่ไปไม่เคยถึง15นาทีเลยด้วยค่ะ อยากให้เค้ากินนมจากเต้าทำอย่างไรดีค่ะ กินได้เยอะแล้วอิ่มนอนนาน 1เดือน18วัน คลอดก่อนนะค่ะ36+3#ขอคำแนะนำกับแม่ๆด้วยนะคะ

1 ตอบกลับ

ก้งดขวดสิ่คะขวดดูดง่ายกว่ายังไงเค้าก็จะเลือกเอาขวด พองดให้ขวดปรับตัวได้จะดูดทั้งวันทั้งคืนเลยค่ะ

งดให้แล้วค่ะ แต่น้องชอบดูดแปปๆแล้วก้หลับ พอไม่ถึง2ชมใก้ตื่นมากิน