19 ตอบกลับ

เราแพ้ตอน 2 เดือน หายตอน 3 เดือน ค่า หลังจากนั้นก็จะอยากทานอะไรเอง มึนหัวก็หายไปด้วย นานครั้งๆจะมึนทีค่ะ แต่ช่วงแรกนี่ ทั้งง่วง ทั้งมึน ทั้งเบื่ออาหาร คุณแม่ลองแบ่งอาหารเป็นมื้อย่อยๆ แต่ทานบ่อยๆดูนะคะ แคร้กเกอร์ก็ได้ค่ะ

หลัง 3 เดือนคือดีขึ้นค่ะ แต่ก็ยังมีอาการอยู่บ้าง ตอนนี้ 5 เดือนกว่าแล้วมีอยากอ้วกอยู่บ้างบางวันค่ะ

แม่บ้านนี้ 8เดือนกว่าใกล้คลอดแล้ว ยังแพ้อยู่เลยค่ะ อาเจียนตลอดทั้งวัน😂 คาดว่าจะแพ้ยันคลอดค่ะ

บ้านนี้ไม่แพ้เลยกินได้ทุกอย่างแต่ไตรมาส3กรดไหลย้อนมาจ้า

บ้านนี้แพ้ตอน7วีคค่ะแต่แพ้แคร์2วันแล้วก็หายค่ะ

พึ่งผ่านมาไม่นานนี้เลยค่ะ เเพ้ยันน5เดือน

บ้านนี้แพ้ช่วง2เดือนหายแพ้ช่วง3เดือนค่ะ

4 เดือนจ้า แล้วไตรมาส3 มาอีกรอบ ลูกสาวคะ

3เดือนจะค่อยๆเบาลงค่ะ แล้วแต่คนด้วย

บ้านนี้เลิกแพ้ท้องตอน6 เดือนกว่าคะ