15 ตอบกลับ

แม่ไม่ได้ยินเสียงหัวใจน้องกี่วีคค่ะ บ้านนี้ก็เจอปัญหาเดียวกันเลย ที่แรกฝากคลีนิคใกล้บ้านไปตามนัดเมื่อวันจันทร์หมอตรวจฟังเสียงหัวใจลูกไม่ได้ยิน ทั้งที่ท้องได้ 20 สัปดาห์แล้ว แต่อัลตร้าซาวด์ น้องดิ้นปกติแต่หัวใจเต้นค่อนข้างต่ำ เต้นแค่ 70 ครั้งต่อนาที ตอนนี้เราเครียดมาก เราเปลี่ยนที่ฝากไปฝากพิเศษกับหมอเฉพาะท้องแล้ว รอผลเจาะเลือดตรวจโรค sle กับผลน้ำคร่ำ แต่ผลดาวน์ซินโดรมปกติ หมอบอกโอกาสที่น้องจะแท้งธรรมชาติคือหัวใจหยุดเต้นไปเองถึง 40% ก่อนหน้านั้นไม่มีอาการผิดปกติอะไรเลย ไปหาหมอตามนัดปกติตลอด 🥹🥹

ของเรามาหาหมอวันนี้ 21+3 วีค หมอโรงพยาบาลที่ 2 ทำเรื่องส่งต่อแล้วค่ะ ส่งต่อไปโรงพยาบาลศรีนครินทร์ที่ขอนแก่น น้องหัวใจเต้นช้าเหมือนเดิม แต่ไม่มีภาวะบวมน้ำแทรกซ้อน หมอบอกหลังคลอดน้องอาจต้องได้ใช้เครื่องช่วยกระตุ้นหัวใจที่โน้นมีหมอเฉพาะทาง หมอบอกยังไม่มีแพลนที่จะยุติการตั้งครรภ์ ต้องรอให้หมอหัวใจเด็ก ที่ขอนแก่นเป็นคนประเมินค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นเหมือนแม่เลยค่ะต้องยุติการตั้งครรภ์เสียใจมาก..หลังจากน้องเสียได้1เดือนปล่อยต่อน้องก็มาเลย..ภาวนาทุกวันให้น้องแข็งแรง..😥😥😥

น้องเสียตอน24วิคค่ะหัวใจน้องหยุดเต้น..ตอนแรกหมอก็บอกน้องแข็งแรงแต่ยัดีๆน้องก็หยุดหายใจเอง..แต่บ้านนี้มีแท้งค์คุกคามค่ะ...ตกเลือดบ่อยมาก

ยินดีด้วยนะคะ ขอเราก็เคยหลุดค่ะ ตอนปี62 ปีนี้เพิ่งตรวจเจอ วันเวลาเดียวกันกับปีนั้นเลยค่ะ❤️

ขอบคุณมากค่ะ ขอให้น้องและคุณแม่แข็งแรงเช่นกันนะคะ❤️

คุณแม่รักษาสุขภาพนะคะ คราวนี้น้องพร้อมแล้ว ขอให้คุณแม่สมหวังค่ะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ วินาทีที่หมอบอกว่าท้องจริง ลูบท้องน้ำตาไหลเลยค่ะ🤍🤍🤍🤍🤍

ยินดีด้วยค่ะ ขอให้น้องแข็งแรง ได้ออกมาอยู่ในอ้อมกอดแม่นะคะ

สู้ๆค่ะ ทานโปรตีนเยอะๆ ผักผลไม้ด้วยค่ะ

ยินดีด้วยนะคะแม่ บ้านนี้ปล่อยครึ่งปีแล้วน้องยังไม่มาเลย😟💓

อย่าเครียดนะคะ ปล่อยตัวสบายๆ น้องจะมาเองค่ะ🤍🤍🤍🤍

น้องคงกลับมาเป็นลูกของคุณแน่เลยค่ะ สู้นะเป็นกำลังใจให้ค่ะ

ยินดีต้อนเค้าเสมอค่ะแม่🤍🤍🤍🤍

ยินดีด้วยครับ บำรุงเยอะๆน้องจะได้แข็งแรง

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ตอนนี้กินเก่งมากค่ะ ไม่มีอาการแพ้เลย 🙏

ยินดีด้วยนะคะแม่☺️🤍

ขอบคุณงับบบ💕💕💕

TapFluencer

ยินดีด้วยค่ะเเม่