7 ตอบกลับ

จากประสบการณ์แม่นะ มูกเลือดออกวันนี่ก็คลอดวันนี้เลยค่ะ แม่เจ็บท้องเตือนตั้งแต่ตอนเช้า แต่ก้ไปทำงานได้ปกติ ตกเย็นมาประมาณ 2 ทุ่มมีมูกเลือดออกก็ไปโรงบาลเลย และตอน 4 ทุ่มกว่าๆ เจ็บท้องถี่ขึ้นๆ 5 ทุ่มเข้าห้องคลอดไม่ถึง 10 นาที น้องก็ออกมาละค่ะ😅 คลอดง่ายมากลูกคนนี้ ตอนนี้น้องได้ 10 วันละค่ะ

อดทนอีกนิดนะคะแม่ แม่ก็คลอดน้อง 37+3 ค่ะ

ถ้ามีมูกเลือด ควรไปโรงพยาบาลเลยไหมคะแม่ เวลาตอนไปตรวจตามนัด คุณหมอพูดตลอดถ้ามีมูกเลือด หรือน้ำเดิน หรือท้องแข็ง บ่อยให้รีบไปโรงพยาบาล

ปกติถ้ามีมูกเลือดหรือเลือดสดต้องรีบไปรพ.เ​ลยค่ะ​ ไม่ควรรอเวลาอะไรทั้งนั้น

มีมูกเลือด ไปหาหมอวันนี้ คลอดชัวร์ค่ะ

บ้านนี้ มีวันนี้คลอดวันนี้ค้ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ