แท้ง

หลังจากที่วันที่5ตอน2ทุ่มมีเลือดออกนิดหน่อย วันที่6เช้าไปหาหมอฝากครรภ์ ซาวด์หน้าท้องซาวด์ช่องคลอด ตรวจปากมดลูกยังมีน้องอยู่ วันที่6 ช่วง1ทุ่มมีเลือดออกเป็นก้อนและมีเหมือนตัวอ่อนหลุดออกมา ไปหาหมออีกรพ. น้องยังอยู่ ถุงรกปกติ วันที่7มีเลือดออกเป็นก้อนนิดหน่อย วันที่8-10มีเลือดออกเหมือนปจด. วันที่11 ช่วง8โมงเช้ามีก้อนเลือดหลุดออกมา คล้ายถุงพุงปลา ลองมองด้านในเห็นตัวเด็ก ไปหาหมอที่รพ.ฝากครรภ์ ซาวด์หน้าท้องซาวด์ช่องคลอดตรวจปากมดลูกไม่เจอน้องแล้วค่ะ #เสียน้องไปแล้ว ทำใจไว้ตั้งแต่เลือดออกช่วงแรกๆ แต่พอเกิดขึ้นจริงๆก็ไม่ไหวค่ะ ร้องไห้เหมือนกัน??? ตอนนี้ไม่อยากเจอใครเลย ฝากถึงคนที่ตั้งครรภ์ทุกคนเูแลตัวเองดีดีนะคะ

382 ตอบกลับ

น้องต้องมาใหม่ในเวลาที่น้องพร้อมกว่านี้นะคะ สู้ๆค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ​ ขอให้น้องกลับมาเกิดเปงลูกแม่อีกนะคะ

เสียใจด้วยนะคะ ดูแลตัวเองดีๆนะแม่ แม่กี่วีคค่ะตอนนั้น

มีเลือดออกตอน10wแล้วพอ11นเองก็หลุดค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะแม่ สู้ๆค่ะเด๋วน้องก็มาใหม่ค่ะ

เราเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ตอนปี 49 ค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่

เสียใจด้วยน่ะค่ะเป็นกำลังใจให้จร้าสู้ๆค่ะคุณแม่

ท้องแรกก็ท้องนะแม่ แต่ห่างกัน1เดือนก็ท้อฃใหม่เลย

เสียใจด้วยนะค่ะ.สู้ๆค่ะถืงเวลาน้องก็มาเองและค่ะ

เสียใจด้วยน่ะค่ะเดี๋ยวน้องก้มาเกิดใหม่ค่ะสู้ๆ

เสียใจด้วยค่ะดูเเลสุขภาพเดี๋ยวน้องก็มาใหม่ค่ะ