26 ตอบกลับ

VIP Member

คุณแม่เป็นเคสแบบเราค่ะ​ เราก็เคยแท้งแบบนี้ เข้ากลุ่มในเฟสบุค​ "แม่ท้องกับปัญหาปากมดลูกนะคะ" เป็นกลุ่มปิด​ รวบรวมปัญหาและแชร์วิธีแก้ไขสำหรับแม่ที่แท้งไตรมาส2​ ส่วนใหญ่จะเย็บหรือใส่ห่วงกันปากมดลูกเปิดก่อนtermค่ะ​ ท้องนี้เราก็เย็บค่ะ​ #สู้ๆนะคะ​

เราไปตั้งเม้นใหม่นะคะ​ แคปให้แล้วค่ะ

สู้ๆนะคะ เริ่มใหม่ได้คะ ทำใจแร้วตั้งสะตินะคะ ทำร่างกายให้แข็งแรง พูดคุยกะคนรอบข้างเยอะๆ กินอาหารที่มีประโยชน์ เที่ยวเร่นบ้างคะ #เราเคยยุติลูกสาวตอน20วีคคะน้องเค้าเป็นโรคหัวใจคะ ✌✌ ตอนนี้ท้องใหม่แร้วคะ

24 wเท่ากันเลยค่ะ ถ้าน้องอยู่เราคงคลอดใกล้ๆกัน ขอให้แม่เข้มแข็งและให้มีตัวเล็กมาเกิดใหม่และแข็งแรงตลอดการตั้งครรภ์นะค่ะ

คุณแม่เป็นเหมือนเราเลยค่ะตอนนี้เราได้หมอดีดูแลดีมากแอดมาสอบถามรายละเอียดที่เราได้นะคะ

pp1669คะ

VIP Member

แม่แอดไปยังคะ​ ได้เห็นเม้นที่เราแนะนำมั้ย

ม่เหนเรยคะ อ่านทุกเม้นนะคะ

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่ สู้ๆๆๆนะคะ

VIP Member

เป็นกลุ่มปิดค่ะ​ แอดไปเลยนะคะ

เป็นกำลังใจให้คุณแม่ค่ะ

เปนกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆค่ะ

คุนเเม่มีอาการอะไรบ้างค่ะ