5 ตอบกลับ

สู้ๆนะคะ บ้านนี้ ตรวจไม่เคยเจอ 2 ขีด เลยค่ะ แต่มีน้องค่ะ เพราะฮอร์โมนทางปัสสาวะน้อยมาก พอตรวจไม่เจอก็ปล่อย ไปนาน จนรู้สึกว่ามีอาการแปลกๆเจ็บหัวนม คลื่นไส้อาเจียน ปวดท้องหน่วงๆ น้ำลายเยอะ หิวบ่อย ง่วงนอนทั้งวัน เลยไปหาหมอก็มีน้อง ค่ะ ทำใจสบายๆนะคะ เครียดมากไม่ดี บำรุงเข้าไว้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เตรียมร่างกายให้พร้อมค่ะ ออกกำลังกายด้วย ทานโฟลิคด้วย ของเรากว่าจะมีปล่อยมา6-7 ปีนะคะ ทั้งนี้ทั้งนั้น แม่แน่ใจนะว่าไม่ท้องจริงๆ ลองไปตรวจเลือดดูรึยังคะ

ยังเลยค่ะ. แต่ตอนเช้านี้ลองตรวจใหม่มันไม่ขึ้นสองขีดจางๆแล้วค่ะขึ้นขีดเดียว เมื่อหมอบอกให้รออีก 2 อาทิตย์แล้วตรวจใหม่แต่เอะใจเลยตรวจก่อนค่ะ

VIP Member

ต้องคอยตรวจซ้ำทุกๆ2วันนะคะ​ ถ้าปจด.ยังไม่มา​ ระดับฮอโมนต่ำบางทีก็ตรวจไม่พบ

ขอบคุณค่ะ