6 ตอบกลับ

หายค่ะ เป็นผื่นหลังคลอด เกิดจากความผิดปกติของฮอโมนค่ะ เดี๋ยวซักประมาณ 1 สัปดาห์ก็จะค่อยๆยุบลงนะคะ ใจเย็นๆค่ะ เราเคยเป็นหลังคลอดผื่นทะยอยขึ้นมาเต็มตัวเลยค่ะ ขึ้นยันหัวเลย เราใช้วิธีเอาน้ำแข็งประคบตามผื่นที่มันขึ้น พอตรงไหนเริ่มขึ้นก็เอาน้ำแข็งประคบเรื่อยๆค่ะ ต้องใจเย็นซักนิดนะคะ แต่หายชัวร์ค่ะ และไม่ทิ้งร่องรอยของผื่นด้วยค่ะ ข้อสำคัญห้ามเกาเด็ดขาด เราไม่ได้ใช้ยาอะไรทาเลยนะคะ น้ำแข็งประคบล้วนๆ (คุณหมอแผนโบราณ บอกมาค่ะ) อ้อลืมไปเราทำหมันหลังคลอดด้วยค่ะ

ไม่ติดจ้า หายห่วงได้เลย น้องหม่ำๆนมจากเต้าได้ปกติเลยจ้า❤️

VIP Member

มีไข้ร่วมด้วยมั้ยคะ ลองไปตรวจเลือดดูค่ะ จะได้รักษาทันท่วงที

ไม่มีไข้เลยค่ะแม่ หมอให้กลับมาพัก ไม่มียาอะไรเลยค้ะ

คุณแม่ไปหาหมอนะคะ หายไวๆนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะเดี๋ยวก้หาย

ขึ้นทั้งตัวเหมือนกันมั้ยคะ คันมากแม่แก้ยังไงคะ

รีบไปหาหมอเลยคะแม่

รีบไปหาหมอเลยจ้า