12 ตอบกลับ

VIP Member

กินได้ค่ะส่วนตัวกินมาตั้งแต่ยังไม่ท้องจนคลอดแล้วก็ยังกินต่อเนื่อง และส่วนตัวคิดว่าควรดื่มน้ำเยอะๆ เนื่องจากเราให้นมลูกด้วย แล้วทีนี้เป็นคนที่กินน้ำปกติได้ไม่เยอะแต่สามารถกินน้ำเย็นได้เยอะมาก เลยไม่ฝืนตัวเองค่ะ น้ำนมก็มาดีนะคะ น้องได้กินนมแม่ตลอดไม่ได้เสริมใดๆตั้งแต่คลอด แปบเดียวพุงยุบไม่ถึงเดือนค่ะ มดลูกลูกก็เข้าอู่ดีใน1เดือน แผลฝีเย็บก็แห้งดี

ใช่ค่ะ อย่าพึ่งกินคือดีกว่า อดใจนิดนึงเพื่อสุขภาพของเรานะค่ะ คนที่กินบางคนเค้านึกว่าไม่เป็นอะไร แต่ส่วนใหญ่จะเป็นพออายุเยอะละค่ะ สู้ๆๆๆนะค่ะ เราผ่านมาแล้ว พุงยุบเหมือนเดิมแล้วค่ะ

น้ำเย็นหมายถึง น้ำที่แช่ในตู้เย็นเว้นก่อนทานน้ำที่ผ่านการต้มสุกนะเราทาน2เดือน หน้าท้องยุบไม่มีพุงเลย

กินได้ค่ะ แต่ไม่ใช่เย็นจนขึ้นสมอง เอาแค่พอกระหาย น้ำเย็นไม่ส่งผลทำให้นมหดนะคะ

กินได้คะ แต่เพื่อสุขภาพอย่ากินน้ำที่เย็นจัดนะคะ

เรากินไม่ได้ถ้ากินคือคัดเต้านมมาก

กินได้ค่ะ หมอไม่ได้ห้าม น้ำนมมาปกติ

กินได้จ้า

กินได้ค่ะแต่กินน้ำอุ่นจะดีกว่า

Super Mum

กินได้จ้า 😊

กินได้ค่ะ