18 ตอบกลับ

เราใช้เบบี้ออย หรือไม่ก็น้ำมั้นมะพร้าวค่ะ ทาเยอะหน่อยทิ้งไว้ซัก 15-20 นาที แล้วใช้ถุงมืออาบน้ำชุบน้ำอุ่นค่อยๆสครับออก แล้วทาครีมที่มี aha ที่ดำๆมันเริ่มจางลงไปเรื่อยๆค่ะ ต้องขยันบำรุงผิวบ่อยๆหน่อยค่ะ

บ้านนี้แตกที่สะโพกคะใช้เวลาอย่างเดียวแม่เราเปลี่ยนมากี่ครีมแล้วไม่รู้มันจะค่อยๆจ่างจนตอนนี้น้อง1ขวบ3เดือนแล้วยังไม่หายเลยคะได้แค่จางตอนนี้เราท้องคนสองแล้วด้วย555

VIP Member

เหมือนกันค่ะ พอนานไปท้องเริ่มยึบลายก็จางลง มีคันยิบๆด้วย หลังอาบน้ำก็โบกออยค่ะ ส่วนตัวไม่ได้ทาครีมค่ะ ลืมกับทาไม่ทันและขี้เกียจด้วย 😂

เคยลองอันนี้รึยังคะ ใช้ได้กับแผลเป็นรอยดำรอยแตก คอดำขาหนีบก้นข้อพับ ใช้มาสองหลอดเห็นจางลงชัดเจนเลยค่ะ

VIP Member

เด่วมดลูกเข้าที่ ก็จะจางลงคะแม่ ไม่หายแต่ดูจางลง ทาครีมบำรุงผิวบ่อยๆ

บ้านนี้ออกกำลังกายเลื่อนๆค่ะพอท้องมันยุบ ลอยแตกก็จางหายไปค่ะ

สำลีชุบเบบี้ออยล์นะคะ ถูๆ ออกแน่นอนค่ะ มันจะจางลงเรื่อยๆ

VIP Member

เดี๋ยวก็จางลงค่ะแม่ ใช้เวลานานหน่อยแต่ยังไงก็จางลงค่ะ

รบกวนถามค่ะคุณแม่คลอดเองหรือผ่าคลอดหรอคะ

ขอดูท้องตอนเเม่ยังไม่คลอดหน่อยค่ะ😂กลัวจัง