40 ตอบกลับ

ของเราหลังจากคลอด1วันก็อาบและสระที่โรงพยาบาลเลยคะ ก็ไม่เป็นไรคะ

บ้านนี่สระเลยค่ะพอคลอดสระที่โรงบาลดีหน่อยคลอดเองแผลโดนน้ำได้

ถ้า ผ่าคลอด1อาทิตย์ค่ะแผลห้ามโดนน้ำนะค่ะเดี๋ยวแผลเปียกค่ะ

VIP Member

บ้านนี้หลังคลอดอาบน้ำได้เเต่ไม่ให้สระผม1เดือนเต็มค่ะ

อาบตั้งแต่วันแรกเลยค่ะ รพ.ให้อาบสระผมอีก7วันเพราะขี้เกียจ555

บ้านนี้ออกจากร.พ ก็สระเลยค่ะไปสนะที่ร้านเพราผ่าคลอดค่ะ

VIP Member

ขอบคุณสำหรับคำถามครับ เก็บข้อมูลเตรียมตัวมีน้องอยู่ 55

บ้านนี้คลอดน้องได้วันเดียวอาบเลยค่ะอาบที่โรงบาลนั้นละ

เขาให้อาบน้ำได้ก็สระเลยค่ะ ไม่ไหว เหม็นหัวมาก

บ้านนี้ผ่าคลอด อาบน้ำสระผมตั้งแต่วันที่2เรยค้ะ