35 ตอบกลับ

ของเค้า 5วัน ถึง1ขีด แต่อาการหลังโควิดไอไม่หยุดเลย ของเราหมอให้ยาแบบฉีด เหมือนให้น้ำเกลือ ยาทานไม่มีค่ะ

เรา 36 สัปดาห์ พึ่งหายไปกินยาตามอาการค่ะ เป็นอยู่ 7 วันหายค่ะ ไม่เจอเชื้อแล้ว พยายามกินยาให้น้อยที่สุด

บ้านนี้2อาทิตย์ค่ะ เพราะเชื่อลงปอดค่ะเลยหายนานค่ะ. ได้แค่พารากับยาแก้แพ้ค่ะ กินน้ำอุ่นบ่อยๆค่ะ

VIP Member

8วันค่ะ พยายามกินน้ำร้อนอย่ากินน้ำเย็นค่ะ แต่หมอให้แค่ยาแก้ไอกับยาน้ำขับเสมหะแค่2อย่างนี้ค่ะ

กักตัว 10 วัน ถือว่าสิ้นสุดการรักษา ทานยาตามแพทย์สั่ง แนะนำไม่ได้ตรวจ atk ซ้ำค่ะ จะทำให้ไม่สบายใจ

บ้านนี้เคยเป็นประมาณอาทิตย์นึงค่ะ เจ็บคอ มีน้ำมูก กินยาแก้แพ้เม็ดเหลือง กับ ยาอมมะขามค่ะ

ท้องได้ 5 เดือน เราเพิ่งหายจากโควิด 4-5 วันตรวจไม่เจอล่ะ หมอไม่ให้กินยาอะไร นอกจาก พารา

เราเป็นมาอาทิตย์กว่า ตรวจแล้วขีดเดียว แต่ยังมีเสมหะ เจ็บคอ มีน้ำมูกอยู่เลยค่ะ

บ้านนี้ติดตอนสี่เดือนห้าวันตรวจไม่เจอเชื้อแล้วตอนนี้จะ9เดือนแล้วระวังสุดๆ

บ้านนี้ท้องติดโคกักตัวที่บ้านม่ใด้กินยา 7วันตรวจไม่เจอ น้องพึ่งคลอด18/7/65