12 ตอบกลับ

ถ้าคุณแม่แข็งแรง 42 week นะคะ แต่ขึ้นอยู่กับว่าน้องอยากจะออกมา เร็วแค่ไหน คะ เราเจ็บท้อง มูกเลือด เราท้องแข็งบ่อย แต่ไม่คลอด ก็ได้ผ่าค่ะ เพื่อนน้ำคล่ำแตก เจ็บท้อง ฉีดยาเร่งแล้ว แต่มดลูกเปิด 8 cm ไม่ถึง 10cm ก็ได้ผ่าคลอดค่ะ

ขอสอบถามค่ะบ้านนี้38+3วีควันที่28หมอให้นอนโรงบาล แต่พอวันที่29หมอไล่กลับบ้านพูดว่ามดลูกเปิดเซ็นเดียว ทั้งที่ปวดท้องน่วงๆ มีเมือกสีขาวติดกางเกงในคืออะไรค่ะใกล้คลอดหรือยัง😔

เป็นเหมือนกันค่ะบ้านนี้นอน2คืน ปากมดลูกเปิดเซน1 แต่ไม่มีวี่แววจะคลอด เมื่อกขาวๆติดกางเกงใน น่าจะเป็นตกขาวค่ะบางปกติจะมีช่วงไตรมาสที่3ค่ะ ที่ปวดห่วงๆน่าจะเป็นเจ็บเตือนนะค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ​ 39+5แล้ว​ แต่น้องยังไม่ลงไปที่อุ้งเชิงกราน​ แถมยังไม่มีอาการเตือนอะไรเลย​ รอถึงวันที่10​ ถ้าน้องไม่คลอดเอง​ สงสัยคงต้องผ่า

แม่บ้านนี้40+1แล้วค่ะฝากคลีนิกพึ่งย้ายมาฝากโรงบาลตอน38สัปดาร์แล้วหมอไม่นัดแล้วเราต้องไปหาหมอมั้ยค่ะเกินกำหนดแล้ว

บ้านนี้38w+4dหมอแจ้งน้องกลับหัวแต่หัวลอยอยู่ไม่ลงอุ้มเชิงกรานเหมือนกันค่ะหมอบอกรอเจ็บแล้วไปโรงบาลได้เลยค่ะ

32w ได้ยินหมอพูดกับพยาบาลว่าหัวลอย แต่หมอไม่ได้แจ้งอะไรเราเลย มันอันตรายมั้ยค่ะแม่ๆ

บ้านนี้40+2แล้วม่มีอาการไรเลยค่ะ 11กุมภานี้หมอนัด ถ้าน้องม่ออกคงด้ผ่าค่ะ

ขอบคุณคะ..ขอให้คลอดง่ายๆเหมือนกันนะคะ

ขอถามค่ะ. สรุปแม่ได้ผ่าหรือคลอดเองค่ะ. ตอนนี้บ้านนี้มีปัญหาแบบนี้เลย

เรา 39 +2 อาการเหมือนกันเลยค่ะ 11 กพนี้ ถ้ายังไม่คลอด หมอจะให้ผ่า 14 กพ ค่ะ

ลองทำโยคะท่าผีเสื้อดูค่ะแม่ ช่วยให้ปากมดลูกเปิดได้ค่ะ😁

บีบหัวนมกะเปิดแล้วค่ะบ้านนี้ลองทำดูเปิด3เซนคลอด37สัปดาห์เลยค่ะ