81 ตอบกลับ

ให้มาเหมือนกัน แต่อนามัยให้มา พอไป รพ เข้าไห้โฟลิคแบบแผงมาค่ะ กินหลังอาหารเช้า ขี้หิวมาก พอกินแล้วกินอะไรก็ท้องร้องหิวอีก

กินเวลาไหนก็ได้ ที่เราสะดวก กินเป็นเวลาเดียวกันทุกวัน และตอนท้องว่าง (ก่อนอาหาร ครึ่ง-1 ชั่วโมง หรือหลังอาหาร 2 ชั่วโมงค่ะ )

บ้านนี้หมอให้กินหลังอาหารแม่กินข้าวประมาณตอนใหนคะถ้ากิน5-6โมงก็กินยาได้เลยแต่ถ้าหลังจากนั้นแม่กินก่อนที่จะนอนเลยค่ะ

บ้านนี้กินตอนเช้าหลังอาหารพร้อมแคลเซียม... เพราะตอนดึกๆชอบแอบมากินนมกินขนม.. จนตอนนี้ท้องจะ8เดือนแล้วน้ำหนักพุ้งสุดๆ

บ้านนี้ตอนท้อง หมอเคยบอกว่าสะดวกกินตอนไหนก็ได้แต่ต้องเว้นจากกินนม2ช.ม.ค่ะ แม่บ้านนี้สะดวกกินตอนเช้าหลังอาหารค่ะ

บ้านนี้ให้กินตอนเช้า แต่ไม่ได้กินเรย เปลี่ยนมากินตอนก่อนนอนแทนได้ไหมคะ ถ้าไม่ได้กินน้องจะเปนไรไหมคะ

ไม่ได้กินเลยอ้ะค่ะ อ้วกออกหมด

ของเราหมอให้กินหลังอาหารเช้า เราเลยต้องงดการกินนมไปอีก2ชั่วโมง ก็มากินนมช่วงบ่ายกับก่อนนอนเอา

ของเรากินหลังอาหารเช้า แคลเซียมเที่ยง หรือไม่ก็ก่อนนอน ถ้าลืมกินแคลเซียมจริงๆเรากินนมแทน

นมที่ว่าหมายถึงนมกล่องหรือนมชงหรือป่าวค่ะแม่ถ้าเป็นส่วนผสมเล็กน้อยๆคงไม่เป็นไรมั่งค่ะ

ของเราแพ้ท้อง คลื่นไส้ กรดไหลย้อนด้วยค่ะ เลยเปลี่ยนตัวยาค่ะ ตัวนี้ยังไม่ได้ทานสักเม็ด😭